Tối 5/3 anh có đi nhậu về và xỉn đến nổi dục dép ở dưới đất và để tôi mang bầu phải xách bao đồ mới giặt ủi lên lầu. Tôi có kêu a lại xách đồ lên nhưng a vẫn te te đi lên lầu. Còn con tôi xách dép lên cho anh. Vì chúng tôi thuê nhà ở trên lầu 1. Bức xúc wá tôi xóa game a đang chơi vì từ lúc chơi game đi làm về a chỉ biết cấm đầu vào đt chơi đến lúc ngủ wên. Hầu như ngày nào cũng thế. Tôi thì sắp sanh đi làm về mệt còn phải làm công chuyện nhà lo cho con ăn uống tắm rửa, a ko phụ giúp đc gì chỉ ăn nhậu rồi chơi game. Tôi có nói nhìu lần và a cũng giúp đc tôi 1 2 lần rồi đâu lại vào đấy. Nên tối hôm đó tôi giận wá đã xóa game a đag chơi ko mún a chơi nữa. Sáng hôm sau 6/3 a ngủ dậy ko thấy game đâu kêu tôi dậy hỏi và kím chuyện đánh tôi còn ko cho tôi đi làm bắt tôi phải tải game lại cho a ấy mới để tôi đi làm. Trong khi máy hết pin cứ sạc mở lên là tắt. Tôi nhất quyết ko tải và bỏ đi làm. Chỉ vì tôi xóa game mà a đuổi tôi đi và còn đánh tôi trong khi tôi sắp sanh đã đc 34tuần. A còn kím chuyện mang máy lên chổ tôi làm bắt tôi tải cho bằng đc nhưg vì máy hết pin ko tải đc.

Đi làm xong tôi về nhà lấy quần áo về nhà mẹ đẻ tôi ngủ. Đến chiều 7/3 tôi lại về nhà lấy thêm quần áo và chơi cùng con gái một lát rồi đi về mẹ đẻ tôi ngủ tiếp. Lúc đi mẹ a có cản ko cho tôi đi nhưng tôi vẫn cứ đi và nói với mẹ a "tôi ko ở vs a nữa nên tôi đi" chỉ ko nói đi đâu thôi. Rồi ko biết sau đó mẹ a nói gì vs a mà a nói tôi ko tôn trọg mẹ a đi ko nói mẹ a tiếg nào và đi qua tận nhà mẹ đẻ tôi xong thẳng vào nhà bắt tôi về xin lỗi mẹ a, tôi ko về và a lại đánh tôi thêm lần nữa. A ko coi gđ tôi ra gì có ông nội tôi bamẹ tôi ngay đó mà a dám xong thẳng vào nhà chạy vào phòng đánh tôi. Còn chửi cả mẹ tôi. Con người a thật hồ đồ và mât dạy, a là thằng vũ phu. Đã nhìu lần a đánh tôi đang mang thai và tôi cũng đã tha thứ cho a biết bao nhiu lần rồi. Nhưng lần này thật wá đáng chỉ vì tôi xóa game mà a đánh tôi. A coi trọng game hơn mạng sống 2 mẹ con tôi. A còn mất dạy với gđ tôi.

Liệu tôi có nên tha thứ đc cho ng chồng vũ phu này hay ko? Mấy ngày nay a ấy hối hận có nt xin lỗi tôi và xin tôi "chờ" a ấy, a ấy sẽ thay đổi. Liệu a ấy có thay đổi đc ko, có bỏ đc tính vũ phu đó hay ko. Tôi sợ nếu tha thứ cho a ấy lần nữa về sẽ đâu lại vào đấy vì ông bà ngày xưa có câu "giang sơn dễ đổi bản tính khó dời" nên tôi ko biết phải làm sao. Xin ý kiến của mn ạh. Cám ơn.

Hiện tôi và a ấy đag có 1 đứa con và sắp sanh đứa t2.