chuyện là như vầy.

Em có nhỏ bạn (nhỏ tuổi hơn) chơi khá thân,đang làm giám đốc một công ty truyền thông nha.

mấy lần nhỏ mượn em tiền, mà em ko có tiền cho mượn vì số tiền lớn (nó hỏi mượn em 30 triệu,ec ec). bữa nọ nhỏ than bị đụng xe, chân đau mà trong túi còn hơn trăm nghìn hà, vậy là em chạy xe qua,đem tiền cho nhỏ mượn 500 000(trong túi em có 1trieu xài tới cuối tháng mà em chia nhỏ mượn một nữa)

nhỏ hứa em là 1 tuần sẽ trả.sau 1 tuần,nhỏ đt kêu là chưa có tiền.

Sau ít lâu, em cần tiền, em hỏi nhỏ,nhỏ kêu "để mai em chuyển khoản"

sau 1 tuần ko thấy chuyển khoản, em hỏi, nhỏ kêu " em nhiều việc quá, em quên, để mai em chuyển cho"

sau đó cũng không thấy.

khoảng 1 tháng sau, em gọi nhỏ thì nhỏ kêu,"thôi để đám hỏi chị em về đưa chị luôn" (vì gần tới đám hỏi em,em có mời nhỏ ở dưới quê")

tới ngay ngày đám hỏi em nhỏ điện thoại nói em là ko về được vì ba ko cho đi. (đồng nghĩa với việc tiền ko có trả)

sau đám hỏi 3 tuần, em gọi hỏi nhỏ thì nhỏ kêu là bị té xe, mai sẽ trả, rồi sau đó em điện thoại nhắn tin ko trả lời.

em thiệt là điên tiết quá đi. 500 000 ko nhiều, nhưng là đồng tiền em cực khổ mới kiếm ra. em làm nhân viên bán hàng thôi mà. cho một đứa giám đốc công ty truyền thông mượn tiền,mà em tranh thủ giờ nghỉ trưa chạy qua tới công ty nó để đưa nó mượn (công ty nó xa công ty của em), em thấy mình tử tế quá rồi, mà sao nó đối xử với em vậy nhỉ????

em nhắn tin hỏi nó chừng nào trả tiền em nó im re.tức ơi là tức...

Coi như em từ mặt nó luôn rồi. mất một đứa bạn.

mọi người thấy em đúng hay sai chứ????