Ngay lúc này em thấy rất mệt mỏi, chán nản và côn đơn, em cảm thấy rất mệt mỏi với cuộc sống và học tập, em thấy mình rất tệ, thật kém cỏi, mình đã có những hành động việc làm suy nghĩ không ra gì ? em cảm thấy mình luôn bất hạnh và thiệt thòi, mọi người đều ghét em. Em không chịu cố gắng hay phấn đấu gì cả nói tóm là là em rất chán chính mình. Anh chị và các bạn cho em lới khuyên về các vấn đề sau với, biết là phải chính mình khắc phục cố gắng thì mới được nhưng cũng cần nói ra, than thở và chia sẻ cho nó nhẹ lòng.

1. Làm sao đề không mơ mộng hão huyền, nghĩ bậy nghĩ bạ, và làm sao để dục vọng trong con người không lấn át hết tâm trí.

2. Lam sao để tập trung vào công việc học tập, tạp trung lo cho chính mình.

3. Làm sao để không nghĩ về chuyện đời, chuyện của người khác, chuyện của xã hội, chuyện lặt vặt nữa.

4. Làm sao cho tâm hồn đầu óc được thanh thản nhẹ nhàng, nghĩ ngơi, làm sao có thể ngủ ngon được.

5. Làm sao để tạo cho mình 1 sự tập trung, 1 động lực và khát khao vươn tới.

6. Làm sao để tác phong luôn điềm tĩnh, tự tin, nhẹ nhàng, thoải mái, em lúc nào cũng vội vàng hấp tấp, ăn cũng không yên mà ngủ cũng chả ngon.

7. còn nữa em chưa nghĩ ra

Lúc viết bài này là em xác định rồi kiếp này sống cho nó xong cái kiếp, sống vì bố mẹ, anh chị em, sống để trả cái nợ đời. Chả sống chả lo cho mình nữa, mặc xác, tóm lại là thành cái robot luôn cũng được. huhu