Chào cả nhà, lâu lắm rồi em mới lên lại diễn đàn, hôm nay có chuyện bức xúc quá nên muốn lên tâm sự và xin ý kiến của các chị. VC em vừa bán đất có một số tiền nho nhỏ, hai vc đang dự định qua tết gom tiền làm nhà ở riêng vì hiện tại vẫn ở chung với bm ck. Vừa biết được hai vc em có tiền anh chị chồng ngỏ ý muốn mượn 300tr để mua xe hơi. Nhưng chỉ hỏi qua ck em, em chỉ được nói kiểu thông báo. Mẹ ck thì cứ nhắc suốt chuyện cho anh chị mượn tiền, kiểu nói hùn vào cho con gái. Em cũng nói thẳng với bà hai lần là muốn mượn thì hai anh chị lên gặp vc em, có cả ba mẹ rồi viết giấy tờ rõ ràng, ghi rõ ngày mượn và ngày trả vì tiền này tụi em dự định qua tết làm nhà rồi. VC em ko tính lãi mà chỉ cần anh chị trả đúng hẹn. Trước mặt thì bà vui vẻ là phải viết giấy tờ chứ, nhưng sau lưng thì họi cho ck em trách móc vì sao chị em trong nhà mượn tiền mà vợ mày nó đòi viết giấy nợ giống người ngoài vậy. Các chị thấy em làm như v có j sai ko ạ? Thà là 3tr ko nói, đằng này số tiền lớn như vậy thì ko thể ko viết giấy. Ko phải ko tin tưởng nhau nhưng chuyện tiền bạc phải rõ ràng. Từ hôm em nói vậy mẹ ck cứ mặt nặng mày nhẹ với em, sống chung đúng là ngột ngạt vì em nghĩ mình chẳng sai trong chuyện này. Bà có điều kiện, có tiền nhưng ko giúp con cái, đẩy qua vc em coi như sự đã rồi và bây giờ tụi em phải làm theo vậy đó. Ck em cứ bảo ráng nhin qua tết làm nhà ở riêng cho khoẻ. Nhưng cứ nghĩ tới em lại tức ko chịu được, em lại đang có bầu nên sợ cứ nhìn mặt mẹ ck để sống như này chắc em stress quá. Có chị nào rơi vào tình cảnh giống em ko chia sẻ giúp em với. Em cảm ơn ạ.