Sáng nay mình đi kho bạc có việc ngồi chờ khoảng 30 phút mà có tới gần 10 người đến nộp tiền phạt về giao thông. Có những người, những lỗi đúng là không thể bỏ qua nhưng cũng có những người những lỗi mà nếu là người phạt (CSGT) nên xem xét lại chứ luật thì phải nghiêm, phải thi hành nhưng nhìn họ móc hết các túi vét đến những đồng cuối cùng với bộ dạng cực kỳ lam lũ thì không mẹ thấy sao. Có một bác nông dân đi mua thóc giống đang lơ ngơ tìm cửa hàng bán thóc thì bị tuýt.. tuýt... bác dừng lại và mũ đủ, giấy phép lái xe đủ, chứng minh thư đủ, bảo hiểm xe máy thôi rồi hết hạn hôm qua nhưng do bác không để ý vì chỉ nghĩ ra phố huyện (cách nhà 2km) mua thóc giống nên không kiểm tra, xoẹt bác bị lập biên bản và nộp phạt nhé (tiền mua thóc giống giờ vào kho bạc). Có trường hợp thì đang dừng xe mua hàng mua xong quên không đội ngũ BH ngay mà đi tiếp sang hàng khác để mua, tuýt chị dừng lại và kiểm tra giấy tờ...đủ, nhưng ôi thôi đầu chị không đội mũ - xoẹt mời chị đến kho bạc nộp phạt. Rất rất nhiều lý do mắc lỗi để phạt nhưng không phải lỗi nào cũng phải nhất thiết phải phạt ngay đúng không các mẹ, với ý nghĩ chủ quan của mình thì có những lối các chú CSGT chỉ cần nhắc nhở là đủ hay do 70% tiền phạt dành cho các chú CSGT nên họ quyết tâm phạt đến cùng? các mẹ nghĩ sao về điều này.