Thời buổi khó khăn, dẫu biết là tìm việc khó. Ấy vậy mà e đã thất nghiệp 2 tháng. Bạn bè xung quanh cứ nghĩ em-1 con bé tốt nghiệp loại giỏi của 1 trừơng top còn lần lữa chưa muốn đi làm. Đến bây giờ cái cảm giác ngượng ngùng mỗi khi có ai đó nhắc đến chữ : "việc làm " vẫn luôn bám lấy em dai dẳng. Em đọc top bên ĐBGB thấy mọi người chê cô cử nhân 2 bằng đỏ đi bán trà đá, Hay chỉ vài tháng nữa thôi khi không kiếm được nơi chốn nào, số phận em cũng như thế nhỉ. Nhưng sẽ nhục nhã hơn nhiều khi trường của em được đánh giá rất tốt mà đến h em vẫn thất nghiệp thế này. Em tự nhận thấy mình là đứa không dễ lùi bước trước khó khăn, cũng kiên trì mà đến h vẫn chưa ra hoa kết trái.

-Tháng 11, khi em chưa tốt nghiệp cũng đã nộp đơn để ý định vừa làm thì ra trường sẽ có nơi chốn luôn. Nộp khoảng 6.7 nơi thì có 2 công ty chứng khoán gọi. Trựơt vẫn hoàn trượt. Em hiểu với vị trí chuyên viên phân tích sẽ rất cần người có kinh nghiệm, có năng lực, một kẻ ngoại đạo và non nớt như em khó lòng chen chân vào dc. Em cũng ko bao h đổ lỗi cho nhân sự mà luôn nghĩ rằng: năng lực của mình chưa đủ tốt để khiến người ta chú ý đến mình. Anyway, vẫn thấy mừng vì thu được khá nhiều kinh nghiệm quý giá trong khi bạn bè em vẫn mải ăn mải chơi !

-Tháng 3, tháng 4: Bắt đầu nộp đơn vào các ngân hàng, nộp khoảng 10 ngân hàng thì có 6 ngân hàng gọi đi thi test. Mizuho, VID Public Bank em trượt vỏ chuối vì tiếng ANH ko quá xuất sắc. Liên Việt bank, qua vòng thi viết 35 người chỉ lấy 4 người phỏng vấn, cứ ngỡ rằng mình đã gần, gần lắm rồi với cánh cửa sự nghiệp, ấy vậy mà trượt vẫn hoàn trượt. Đến PG bank lại thấy hi vọng rồi thất vọng ê chề, rõ ràng cảm thấy mình trả lời tốt, đã nói dc những điều cần nói, đã cảm nhận dc sự đồng tình và hài lòng từ người đối diện, hi vọng 1 cuộc điện thoại từ đầu số 043...Rồi MB Bank, tất cả vẫn là khoảnh khắc chờ đợi và hi vọng...

-Tháng 7, em bắt đàu nộp đơn vào các công ty XNK,Logistic-đúng với chuyên ngành của e. Hồ sơ vẫn 1 đí ko trở lại.Chẳng nhẽ, em lại kém duyên đến thế

Đến bao h em mới tìm dc 1 công việc để khỏi ăn bám bố mẹ đây:Crying: