Mình rất hay chán việc và cứ muốn đổi chỗ làm liên tục cho hết chán. Mà làm ở chỗ nào thì mình cũng rất siêng, siêng tới ngày cuối cùng của thời hạn nghỉ việc, mình cũng thường tìm đến chỗ ngon ngon và cv phù hợp mới nhảy vào và nói chung là về mặt tin tưởng trong công việc của công ty đối với mình thì lần nào cũng OK hết. Nhưng mình lại luôn muốn đổi việc sau một năm, bất kể mức lương thời điểm đó ngta đã nâng lên đáng kể cho mình sau vài tháng vào làm. Mình nói thêm là: mình là người rất trách nhiệm, luôn lo lắng cho công việc đến mức đi ra ngoài đường cũng nghĩ về việc, và mình hay cảm thấy áp lực khi sếp có vẻ tin cậy thái quá vào mình. Đầu năm nay mình lại vừa mới nhảy việc, việc mới ở công ty mới cũng ngon lành và OK mọi vấn đề nhưng mình lại lên cơn chán vì cứ cảm thấy áp lực từ lòng tin của sếp ( mặc dù do đời sống riêng của mình không vui nên mình rất ít nói và ít giao thiệp, cũng chẳng thân tình với chị Giám đốc, mình không quen nịnh hay nói ngọt ). Mình rất muốn có một tâm lý ổn định, để công việc được ổn. Mình mong nhận được lời khuyên chân thành của các mẹ nào đã cùng có tâm trạng như mình. Bản thân mình không muốn nhảy việc như thế nên từ khi mình thấy chán đến khi mình nhảy thật thì mất khoảng 2 năm (suy nghĩ chán chê và thấy sáng nào cũng phải đi làm là mình phát ớn rồi, đến khi đổi được môi trường mới thì mình lại hăng say, thích thú và lại chán như thường). Mình nói thêm là mình vốn là người hướng nội, thích chăm sóc nhà cửa con cái, tự lập không nhờ vả ai, đang 1 mình nuôi con, mình chỉ yêu 1 lần và chưa đổi người yêu bao giờ...mình không phải là người hay thay đổi mọi thứ, chỉ trừ công việc và công việc mình tìm kiếm là việc phù hợp với năng lực và mình cũng thích nó. Xin hãy giúp mình vì dạo này cứ nghĩ đến đi làm là mình ngán lắm roài.:Crying: