chào các mẹ. mình rất mong mẹ nào đọc qua bài viết này biết địa chỉ chùa nào ở hà nội hay khu vực lân cận cho các bà mẹ trẻ đơn thân khó khăn như mình nương tựa được để vượt cạn thành công chỉ giup mình.

Mình vẫn còn rất trẻ năm nay 23 tuổi bỏ dở con đường học đại học của mình khi chỉ còn vài tháng nữa là ra trường rồi vì không bỏ thì ko có cách nào kiếm tiền lo cho cuộc sống của m và bé con đang trong bụng.

hiện tại mình đang có thai 7 tháng rồi. bố của bé nhà mình thì đã coi như ko có đứa con ấy rồi, và coi như 2 mẹ con mình đã chết rồi. còn với bố mẹ đẻ mình thì ông bà không cho phép mình về nhà và ns mình là đừa hư hỏng, nếu dám bước chân hay ló mặt về nhà thì chôn sống 2 mẹ con mình luôn.

7 tháng qua mình đã rất cố gắng để có thể lo được cuộc sống sinh hoạt hàng ngày của mình, chỉ làm những việc làm thêm lung tung thôi 1 tháng thu nhập chỉ được 2 triệu thôi mà còn phải vừa đi thuê nhà trọ nữa nên vất vả lắm

cũng sắp tới lúc sanh rồi chỉ còn 2 tháng là sinh thôi nhưng với điều kiện kinh tế như vậy mình ko đủ khả năng để thuê một ai đó chăm sóc 2 mẹ con trong lúc vượt cạn được. Mà tập xác định rằng lúc ấy thì chỉ có 1 mình tự lo thôi. và được biết lúc vượt cạn nguy hiểm lắm, rất nguy hiểm ảnh hưởn tới tánh mạng cả mẹ và con...từ lúc biết có bé con là 4 tuần tới giờ chưa bao giờ mình có ý định là bỏ con đi hay gì cả, dù có như thế nào mình cũng sẽ cố gắng tới cùng để nuôi con khôn lớn....

mình lên đây mong được chia sẻ cới các mẹ và hỏi các mẹ có ai biết chùa nào hay địa chỉ nào cho các bà mẹ trẻ đơn thân như mình nương tựa trong lúc vượt cạn không? thì cho mình xin tên và địa chỉ với. Hiện giờ mình đang thuê nhà ở Gia Lâm, hà nội.

cảm ơn các mẹ.