Cảm xúc tản mạn 17 là topic tăng trang chậm nhất của Tản mạn thời gian gần đây. Chúng ta thật lắng, thật lắng để nâng niu chính mình, nâng niu cuộc sống. Cần nâng niu lắm chứ, khi cuộc sống chưa biết ra sao ngày sau.

Thảm họa động đất và sóng thần ở Nhật Bản tưởng như xa nhưng lại rất gần vì nó đã lan ra nhiều quốc gia xung quanh ta: Taiwan, Philippines, Myanmar, Thailand....Trận động đất ở biên giới Lào - Thái lan hôm qua đã gây ra dư chấn ngay tại Hà Nội. Đám mây hạt nhân có thể đe dọa các tỉnh phía Nam. Điều đó có nghĩa là rất có thể, một ngày xấu trời nào đó...Nếu có thảm họa 2012 thì sao nhỉ? Chúng ta sẽ ra sao? Chẳng biết nữa. Nhưng riêng với mình, nếu có một ngày điều đó xảy ra, thì mình cũng không ân hận vì đã sống trọn vẹn một kiếp người với đầy đủ cung bậc: buồn - vui, sướng - khổ, hạnh phúc - bất hạnh, tốt đẹp - xấu xa, tử tế - khốn nạn...có hết, có đủ, và mình thực sự là mình. nếu điều đó xảy ra, mình chỉ ước được ở bên con gái vào phút chót.

Biết ra sao ngày sau?

Chẳng ai biết, vì vậy, các anh chị em, các bạn nhà tản mạn cùng những bạn thỉnh thoảng ghé qua, đọc lướt hãy nắm chặt tay người mà mình yêu thương, hãy sống hết mình, để nếu trái đất có nổ tung thì chúng ta vẫn thấy rằng mình đã sống trọn vẹn một kiếp người.

We are not alone:Kiss::Rose::LoveStruc: