Vợ mang bầu chồng ngoại tình!

Em đang trong thời kì mang bầu, thì phát hiện ra chồng có quan hệ với một nhân viên cùng công ty, mới chỉ ngoài đôi mươi nhưng từng trải tình trường.

Em lập ra đình đã được 7 năm và có với nhau một đứa con trai và em chuẩn bị sinh thêm một đứa nữa. Tính chồng em rất gia trưởng luôn áp đặt mọi chuyện cho các thành viên trong gia đình. Công việc thường ngày của anh là chở con đi học rồi đi làm, hết việc là đi nhậu, xong thì về lên giường ngủ đến sáng.

Mọi công việc trong gia đình đều dồn lên em hết, nhà cũng có điều kiện mấy lần bảo thuê người giúp việc thì anh không đồng ý. Khuyên bảo anh nhiều lần bớt nhậu nhẹt có trách nhiệm với gia đình trong việc nuôi dạy con cái và dọn dẹp nhà cửa thì anh nói kiếm tiền về là đã quá đủ trách nhiệm. Hàng tháng anh chỉ đưa cho tôi vừa đủ chi phí sinh hoạt cơ bản trong gia đình, còn lại hơn phân nửa thu nhập anh cất lại xài một mình, đôi lúc còn lấy lại một chút.

Nếu chỉ bia rượu quan hệ xã giao trong công việc thôi, thì em còn chịu đựng được, nhưng anh còn có tính trăng hoa, bồ bịch. Đã nhiều lần, người bạn bè người thân bắt gặp anh chở chở cô A hay ngồi quán cà phê với cô B...Em cũng đã tận mắt chứng kiến, nhưng khi hỏi anh, anh chỉ bảo là bạn bè công việc.

Thời em sắp sinh em bé thứ hai, em phát hiện anh quan hệ thân thiết quá mức với một nữ nhân viên cùng công ty với chồng mới chỉ ngoài đôi mươi nhưng bề dày tình trường thì không ít. Em đã hẹn cô ta ra gặp, và cô ta đính chính chỉ là chuyện đùa. Chỉ vì chuyện đó mà anh đánh chửi em ngay trong lúc em mang bầu, nói em làm ảnh hưởng đến thanh danh của chồng.

Cảm giác đó thật tệ, em chỉ muốn ly hôn nhưng nghĩ đến những đứa con, em cố chịu đựng. Em sinh con em vẫn đi suốt thậm chí còn ít ở nhà hơn. Con chỉ mới chỉ hơn một tháng thì em đã biết chắc chắn chồng thường xuyên vào khách sạn cùng người tình. Em còn phát hiện ra bao cao su trong cặp của anh. Hiện tại em không muốn ly hôn phần vì vẫn yêu anh phần vì nghĩ đến tương lai của các con. Em chỉ muốn tìm một bằng chứng để cho anh khỏi chối cãi, không còn bảo em hay ghen tuông, đa nghi. Theo các bạn em làm vậy có đúng không?

Thấy cứ tội tội...