Mình không có ý gì nói hết các bạn nữ, phần lớn bạn nữa bây giờ sống khá vật chất và đua đòi. Không biết vì sao các bạn lại biến chất nhiều quá, nhất là so với phụ nữ trước đây. Đồng ý rằng tiền bây giờ rất quan trọng, nhưng không đến mức bán rẻ giá trị bản thân như thế. Nhiều người chỉ cần vì tiền, hay muốn đạt được thứ mà họ mong muốn là coi như bất chấp tất cả. Hầu như ai cũng có thể tự đáp ứng nhu cầu của mình, nhưng lại luôn muốn nhận từ người khác, giống như thấy đứa bạn nay đổi điện thoại xịn loại mới nhất là y như cũng muốn có theo hoặc phải hơn người khác thì mới chịu. Giống như gần nhất sẽ là ngày valentine thì thay vì vui vẻ nhận những món quà ý nghĩa do người bạn trai chuẩn bị, giống như socola hay đi ăn đi chơi hay đơn giản là chỉ 1 ly nước thôi, tuy bình dị nhưng cũng là tấm lòng người ta nhớ tới mình. Nhưng thay vì như vậy thì các bạn lại đòi người ta mua tặng iphone đời mới, túi hàng hiệu, đắt tiền và trong cửa hàng để các bạn có thể check in đăng khoe với đám bạn của mình thành tích, chiến lợi phẩm của mình. Nhiều khi mình thấy tội nghiệp những người cung phụng cho các bạn lắm, ai cũng đổ dồn nói đàn ông giờ tệ bạc nhưng những người đàn ông tử tế yêu chiều các bạn thật lòng thì các bạn có thật tâm trân trọng người ta hay không? Có ai từng đặt câu hỏi rằng liệu rằng sao những người đàn ông giờ lại không tử tế không có thể do gặp những người con gái như thế và không còn niềm tin vào tình yêu nữa nên thay đổi hoàn toàn, tội là tội cho những người con gái đàng hoàng yêu chân thành đến sau và hứng chịu mọi thiệt thòi mà thôi, yêu thì đừng ích kỷ quá! Quan trọng là tấm lòng mà người ta dành cho mình, mong muốn mình vui là được lắm rồi.