Cha mẹ nào cũng thương con mình nhưng đôi lúc cách dỗ của các phụ huynh đã không đúng cách luôn đưa con chúng ta vào tình huống ức chế.Các phụ huynh khi đi làm chắc chắn không thoát khỏi áp lực của cuộc sống nhưng tôi thắc mắc là vì sao các phụ huynh lại lấy cái áp lực đó đè lên con mình,đôi lúc đứa con đó không làm gì sai lại lôi nó ra chữi vô cớ,con cái phản bác lại thì nói"tao đi làm áp lực để nuôi mày tao có quyền chữi"ủa thế phụ huynh đi làm nuôi con mình chứ không nuôi bản thân à,áp lực thì đập bàn ghế đi chữi con mình chi vậy,nếu con mình nó làm lỗi thì mình có thể dạy dỗ la mắng nó cũng chẳng sao nhưng đằng này nó có làm lỗi đâu,cũng chính như vậy mà các phụ huynh đã gián tiếp biến con mình thành đứa trẻ hư,ủa chữi nó thì nó phải bảo vệ bằng cách phản bác lại rồi lại kêu nó hỗn,ủa sao kỳ vậy các bậc phụ huynh,cái này người ta gọi là giận cá chém thớt giận vì áp lực cuộc sống rồi chữi đứa con mình.Ngoài ra chuyên gia so sánh con mình với con người ta,hở 1 tí là nhìn con người ta kìa thằng kia nó đậu đại học rồi con kia nó làm bác sĩ rồi mà sao mày còn ở nhà ăn bám gia đình nghĩ lại đi nhiều khi lúc nhỏ nhiều khi mình còn chưa bằng con của mình nữa thì đừng đó mà so sánh cỏ nhà bên cạnh lúc nào chẳng xanh hơn cỏ nhà mình,cũng chính vì sự so sánh đó mà xã hội luôn có cái sự ganh ghét nhau ví dụ con của 1 phụ huynh nào đó học dở,con nhà hàng xóm học giỏi thì nhười phụ huynh đó lại nói với con mình"sao mà thằng kia nó học giỏi mà sao mày học dở thế"tự dưng khi không đứa con hàng xóm nó lại trở thành kẻ thù của con phụ huynh cũng từ đó mà nó ghét những ai giỏi hơn nó chúng ta không nên đã kích mà hãy khuyến khích con mình"do not worry,you can do it:không sao đâu,con làm được"đó mọi người suy nghĩ kỹ đi đó có phải là 1 nền giáo dục ngu dốt không(xin lỗi vì dùng từ hơi nặng).Tôi nói thẳng luôn đôi lúc đứa con nó sợ cái quyền làm cha làm mẹ thôi chứ nó không có nể bằng chứng là ví dụ phụ huynh cấm con mình đi chơi nhưng nó thấy sơ hở lẻn đi chơi được là nó đi thấy không nó đâu có nể hay tôn trọng đâu nếu có thì nó đã nghe lời.Đó là những điều tôi cần phải nói để cho các bậc phụ huynh thấy được cái sự giáo dục điên khùng của mình,vì vậy cá các phụ huynh hãy coi lại cái cách giáo dục con em mình đi,còn những bạn nào đang là nạn nhân hoặc thấy đúng cho tôi bình luận thấy các bạn đồng tình giống tôi