thật sự có 1 điều bản thân em rất bức xúc phải nói,em không có ý đụng chạm đến các bậc phụ huynh nhưng em muốn nói lên cái nỗi niềm của bản thân cũng như 1 số bạn trẻ khác cho các bậc làm cha mẹ hiểu về cái cách dạy dỗ con mình đó là 1 cach dậy dỗ lệch lạt và không đúng

-1 Giận cá chém thớt:Các bậc phụ huynh khi đi làm chắc chắn là rất áp lực,ok mọi người gặp áp lực đó là điều không thể tránh khỏi nhưng chúng ta không nên lấy cái áp lực đó đè lên con chúng ta biến đứa con mình thành thùng rác mà dục cái áp lực đó cho con mình.Nếu con bạn làm sai bạn la thì không nói đằng này đứa bé chẳng làm gì sai mà cũng bị la,thậm trí các phụ huynh nóiủa bạn nuôi con bạn thế bạn không tự nuôi chính mình à bạn đi làm đâu nuôi con bạn không đâu bạn cũng nuôi chính mình mà với lại nuôi con là trách nhiệm của các bạn mình đẻ con ra thì phải có trách nhiệm nuôi đứa bé đó

-2 Đả kích hơn khuyến khích(cỏ nhà bên lúc nào cũng xanh hơn cỏ nhà mình)

Thông thường các bạn lúc nào cũng đem con mình ra so sánh con người khác,đó là 1 cái cách khích đứa con ví dụ con bạn học dở nhà hàng xóm có con học giỏi bạn bảo con bạnđó các bạn thấy không đem con nhà hàng xóm ra tự nhiên cái đứa đó lại trở thành kẻ thù của con các bạn,cũng từ đó con các bạn thù đứa con hàng xóm và từ đó về sau nó ghét ai hơn nó.Lúc nào phụ hunh VN họ chỉ có 1 câu thôi nhìn con người ta kìa đó lúc nào cỏ nhà bên cũng xanh hơn cỏ nhà mình.Thay vì đả kích thì bạn nên khuyến kích con bạn do not worry you can do it(đừng lo con làm được) thay vì dìm con bạn thì bạn hãy kéo con bạn lên

1. -3:Đó là những gì em thấy cái cách giáo dục VN bị lệch lạc và em muốn các bậc phụ hunh hãy cãi thiện việc làm cha mẹ và nếu em nói sai hãy cho em biết em sai chỗ nào còn nếu em nói đúng mong các bậc phụ huynh hãnh thay đỗi