Máy laptop của mình bị trục trặc nên mang đến Đăng Khoa (Huỳnh Thúc Kháng) để kiểm tra. Tuy nhiên, sau một tuần giữ máy để kiểm tra, bên Đăng Khoa trả lại máy, mình đem về dùng được khoảng 3 ngày máy lại tiếp tục hỏng. Lần này, mình lại mang máy ra Đăng Khoa, sau khi kiểm tra nhân viên bảo hành nói rằng máy hỏng một số chỗ khác nữa. Tiếp tục để máy tại đó sửa chữa & mất 1 khoản tiền không phải là nhỏ, sau khoảng 2 tuần Đăng Khoa trả máy, mình mang máy về thì ôi thôi, hỏng chi chít nào là loa máy khi cắm tai nghe vào âm thanh vẫn bị thoát ra loa ngoài như thường, win lỗi, bàn phím lắp bị kênh, chỗ cắm dây mạng bị lỏng, chưa kể màn hình & mặt máy bị xước chằng chịt (máy Asus_ đi lại ở đăng khoa trên dưới chục lần). Trước đó, mình dùng laptop Vaio nhưng khi mang đến Đăng Khoa sửa & thay card màn hình thì cái màn hình của mình cũng tối đen luôn (mang ra hỏi thì nhân viên ở đó nói phải thay màn hình khoảng hơn 2 tr - mình tiếc tiền nên cũng ngậm ngùi mang về cất máy đi làm kỷ niệm). Mình phải nói rằng trước đó các máy của mình dùng hoàn toàn bình thường & độ bền thì khỏi nói. Tuy nhiên, sau khi mang đến bảo hành tại Đăng Khoa, mình rút ra kinh nghiệm xương máu rằng không bao giờ mang bất cứ máy laptop nào đến đó. Có lành lặn thì cũng thành tàn tật hoặc bị khiếm khuyết mà thôi! Theo như mình biết, Đăng Khoa sẽ chuyển máy sang một bên thứ 3 để sửa chữa, nhân viên ở đó chỉ phụ trách lắp ráp hoặc lắp đặt phần mềm mà không sửa chửa trực tiếp nên nghĩ mình thật stupid khi " đem con bỏ chợ" như vậy. Còn 1 điều nữa mình muốn chia sẻ với tất cả mọi người, khi mang máy đi kiểm tra hãy chắc chắn rằng toàn bộ dữ liệu quan trọng đã được an toàn, nếu không toàn bộ thông tin trong máy cũng bị đánh cắp sạch.

Rất mong những ai đọc được khuyến cáo này nên cảnh giác khi mang máy tính đến bảo hành.Mình là nạn nhân nên chia sẻ để mọi người cùng biết mà tránh!