Công ty em có đặt lẵng hoa mừng khai trương. Em lên mạng và tìm được một shop hoa với một lẵng hoa vừa ý - giá là 600k.

Em đặt họ một lẵng hoa 500k - theo lời chị ở cửa hàng hoa là hoa chỉ ít hơn một chút và miễn phí vận chuyển.

Em đồng ý đặt và giao hẹn sẽ chụp ảnh gửi trước rồi hôm sau mới chuyển hoa. Họ hẹn em 3h chiều hôm đó gửi ảnh. Chờ đến 3h không thấy.

Sáng hôm sau, vừa đến công ty đã thấy có người gọi điện đến công ty em để thanh toán. Họ đến trước công ty, yêu cầu em thanh toán tiền, em điện thoại cho shop hoa yêu cầu họ gửi ảnh, thì nhận được lí do là dây cắm hỏng. Vì tin tưởng, và cũng không muốn làm khó họ nên em cũng thanh toán tiền. Đến trưa thì sau nhiều rắc rối, họ cũng gửi cho em video quay lẵng hoa, em chụp được ra ảnh như thế này ạ, lẵng hoa 500K của em, và mời các mẹ so sánh với lẵng hoa mẫu của họ 600K.

Các mẹ xem giúp em, có phải họ làm ăn mất chữ tín không, hay như lời họ nói là quan niệm về cái đẹp của họ khác của em, hay (cũng theo lời họ nói) 100k rất là to, hoa đã khác rất nhiều (vậy 500k của em là cái gì nhỉ?)

Em vốn rất dễ tính, xuề xoà, nhưng riêng vụ này em nuốt không trôi.

Các mẹ đánh giá khách quan giúp em nhé. Nếu là em khó tính quá thì em bỏ qua vụ này và sẵn sàng xin lỗi họ. Còn nếu là họ làm ăn mất uy tín thì mong các mẹ tránh cho xa.