Tôi đang ở trạng thái sống như không sống, chỉ có đi làm và về nhà. Không tiền, ko bạn bè, ko người chia sẻ. Ngày trước Di ra ngoài đường với tôi là một thú vui, dù tôi chỉ cần đi một mình. Giờ tôi đi nhưng chỉ cảm thấy mình vô hình, cảm giác mình ko thuộc về thế giới này vì thấy cuộc sống thật vo nghĩa khi không có bạn bè. Tôi đã cố tiếp xúc vs nhiều người nhưng tôi ko thể trở thành bạn thân của ai cả. Tại vì tôi quá nhạy cảm hay sao mà ngồi vs ai tôi cũng chỉ cảm thấy họ đang thực sự mệt mỏi và buồn ngủ và chán khi ngồi với mình. Tôi dự chỗ nào có nhiều người là chỗ đó trở nên ko thoải mái vì sự có mặt của tôi. Tôi, đúng là một người ít nói nhưng tôi ko bao h lừa đảo ai hết, tôi ko tham phần của ai hết, tôi luôn giúp đỡ mọi người trong khả năng, chỉ là tôi chậm lời, tôi ko chủ động kết bạn thôi mà. Hôm nay tôi vừa hé răng nói vs mẹ cảm giác của mình như thế và bị vạc ngay một trận nào mày là cái con cù lần, ko năng động giao lưu kết bạn, học hỏi mọi người nên thế thì cho chết, tao cũng chán mày lắm rồi, chẳng bạn bè gì, đến cuối đời cũng chỉ như thế mà thôi. Thực sự mình mà mệt mỏi và buồn thì mình cũng ko muốn mình ảnh hưởng đến người khác. Mình bảo mình muốn die và mẹ bảo mày die luôn đi cho tao nhờ, sau này mày chỉ thế mà thôi. Mình thích làm những thứ một mình ko ảnh hưởng đến ai nhưng hiện tại năng lực mình chưa cho phép. Mình thấy thật sự lạc lõng giữa thế giới này. Chỉ muốn biến mất mãi mãi để ko phải làm ảnh hưởng đến ai nữa. Thế giới bớt đi 1 đứa cù lần và ít nói dở dở ương ương chắc sẽ tốt hơn. Huhu. Thực sự mệt mỏi lắm rồi, cái ngu đần của mình tệ đến mức đó sao mà ko ai nói vs mình, chỉ là họ ko muốn ngồi cùng mình, ko muốn làm việc với mình vì mình quá silent. Cái vòng luẩn quẩn hết năm này qua năm khác chẳng có gì đổi thay, đến mơ ước cũng ko có khả năng thực hiện đc. Cô đơn, tẻ nhạt , u ám cứ bao quanh mình như vậy ko ai muốn là bạn với mình cũng phải thôi. Mình viết lên đây để chia sẻ. Có gì tiêu cực mọi người thông cảm ạ. Nhiều lúc nghĩ tích cực nhưng sự cô đơn lại kéo nhưng suy nghĩ tiêu cực quay lại.