Ôi em đang bức xúc quá các chị ạ :Straightf:, nhà em vừa bị cắt điện xong :Crying:, nguyên nhân là do em chưa đóng được tiền điện. Mà có fai chây bừa ko chịu đóng đâu cơ chứ. Cụ thể là thế này, ngày 23-24 j đó có ông đến thu tiền điện nhà em, em vừa ra khỏi nhà gặp ông ấy đang cầm tập hóa đơn thì cũng hỏi luôn, nhưng xem tiền thì trong ví không còn đủ nữa (vì em cũng k để nhiều tiền ở trong người mà, lúc nào gần hết em mới đi rút trong thẻ). Thế là em bảo với ông ấy là tí nữa bác quay lại hộ cháu, bjo cháu ko đủ tiền tí cháu đi rút đã. Lúc em quay về thấy em hàng xóm bảo là ông ấy vừa đến thu xong (ko rõ là nói lần em gặp hay cũng đã quay lại rồi). Em nghĩ chắc ông ấy còn đến tiếp. Nhưng mãi đến hôm 28 em cũng chả thấy ông ấy đâu, mà hôm đó em phải về quê, gần tuần sau, ngày 9 tháng này em lên đã thấy giấy thông báo cắt điện trong nhà, ngày 29 :Worried:. Ôi điên mất, nhà em dùng cả cuốn ạ, chưa kịp lắp lưu điện, nên lúc về đến nhà ko thể mở dc. Em còn gọi thợ đến suýt thì fai cạy lên, mà thế sẽ hỏng hết cửa, may mà anh ấy ra ngoài cột điện thấy cầu dao bị dập nên đóng lên mới vào dc nhà. đứng suốt 3 tiếng trc cửa nhà giữa trưa,ặc ặc. Cũng fai nói là nhà em mới mua, vừa chuyển đến dc hơn tháng thôi, về nhà em hay đóng cửa cuốn, chuông cửa lại hỏng nên có thể ông ấy đến nữa nhưng tưởng ko có nhà, nhưng nó hỏng lâu rồi, thế chủ cũ cũng ko gọi thế chắc. Em tức lắm, tháng trc nhà em đã đóng cho ng chủ cũ liên 2 tháng tiền điện, tức họ nợ 1 tháng, thế mà điện có bị cắt đâu. Nếu theo quy định thì sau 15 ngày kể từ ngày nhận thông báo đầu tiên mà ko nộp, sẽ có giấy báo cắt, thế thì cũng ko đúng, vì ngày 23 em mới thấy ông ấy đến.29 đã có thông báo cắt điện là sao?Mà em cũng ko biết số dt của ông thu tiền chứ, nếu ko em đã gọi đến. Thấy em hàng xóm bảo nhà em ý cũng đi suốt, có lúc em ý còn ko thèm xuống nộp, ông ý cũng fai quay lại mấy lần :D, mà ông ấy khó chịu lắm ,đi thu tiền mà cứ khinh khỉnh, như nợ ông ấy ý.Hay là ông ấy tưởng em ko có tiền nên cắt luôn nhỉ?:Thinking: Chị nào đã bị thế này chưa?hic hic, tháng sau chắc em cũng ko ở nhà, fai gửi hàng xóm thôi :D, ko lại cắt =)) À mà hôm nay em lên sở điện nhé, họ bảo ko nộp dc, chỉ ng thu cầm hóa đơn thôi :)) mà ông kia về quê rồi, ơ nếu em ko biết tự đóng dao thì em khóc cho tới khi ông ấy về hn à?=)).Chiều nay bảo cho ng đến cũng chả thấy,ôi trời ơi là trời.

P/S: em sắp làm ngành điện đấy nhá :))