Ôi, mình đang chán đời quá!!!

Cứ nói SV mới ra trường mới lo thất nghiệp mà mình đây 10 năm kinh nghiệm vẫn còn đang xiêu vẹo quá. Khi xin nghỉ việc ở 1 nơi cũng đang được trọng dụng, lương lậu cũng tốt, các sếp nhiệt tình, mình cũng cứ nghĩ rồi sẽ tìm được việc thôi vì khả năng, kinh nghiệm, bằng cấp đầy mình, k tìm được việc vị trí cao thì vị trí thấp cũng được, mình cũng thuộc loại chăm chỉ và cầu tiến. Ai dè, ở đất SG mà ngồi nhà tới 5 tháng rồi, rải đơn búa lua xua từ vị trí cao đến thấp mà cũng chỉ có tổng cộng...2công ty gọi phỏng vấn. 1 công ty thì dù mình có nói cỡ nào, họ cũng nói công việc đang tuyển này đơn giản quá so với khả năng của mình, họ sợ sẽ k giữ được chân mình lâu. 1 công ty thì là công ty đa quốc gia khá lớn, vị trí ứng tuyển của mình lại là vị trí quản lý nên cũng chả có cửa. Trong khi hàng ngày trên các trang về tuyển dụng cũng có khá nhiều vacancy. CV thì cũng nhờ một số người xem qua cho rồi mà k biết sao vẫn k ra lỗi. Trong khi mấy em nhân viên của mình, SV mới ra trường, nghỉ việc một cái là các em tìm được việc rất nhanh. Tiền bạc thì cạn kiệt, tinh thần thì bế tắc. Ôi, thực sự mình cũng chả hiểu tại sao nữa!!!