Khi một người sinh viên tích trình đó lúc cái tôi của họ ở vị trí cao nhất có người sẽ bị đánh giá là không có lập trường nên chẳng bao giờ chấp nhận lỗi sai và cố gắng bảo vệ ý kiến của mình

Việc nhận lỗi không chỉ giúp bạn học cách tôn trọng ý kiến của người khác mà còn giúp bạn trở nên khiêm tốn và biết lắng nghe. Một người biết trước tốt biết lắng nghe và tôn trọng người khác thì còn gì lý tưởng hơn thế. Đó là những đức tính đẹp đẽ vô cùng của một người sinh viên. Ngoài việc tiếp nhận ý kiến hãy khuyến khích mọi người đề xuất những giải pháp, ý kiến, ý tưởng bổ sung. Hành động con hãy giúp bạn nhận được nhiều sự quan tâm và nhiều bài học hơn. Mặt khác nó còn giúp ý kiến của những người nhận xét đề cao có thể cảm thấy mình được tôn trọng và mối quan hệ của bạn là họ sẽ càng tốt hơn. Chúng ta là sinh viên và đầu xanh của tuổi trẻ hãy học cách lắng nghe nhau tôn trọng nhau thậm chí là yêu thương nhau hơn. Vì là bạn bè của nhau suốt 4 năm chặng đường đại học uốn tóc thanh xuân vậy tại sao và làm mất lòng nhau ?

Là sinh viên thì phải thật can đảm bài thuyết trình và việc thuyết trình sẽ giúp bạn học được nhiều điều từ kỹ năng xác định yêu cầu, phân chia công việc, kỹ năng thuyết trình và cả giao tiếp đó là những hành trang đích thực cho tuổi trẻ bất kỳ sinh viên nào cũng cần đến.