Em năm nay 25 tuổi vừa vào biên chế một ngân hàng .Ngày vào chính thức em cũng biết môi trường làm việc tương lai sẽ vô cùng khủng khiếp,áp lực đến tột cùng nhưng có cơ hội làm việc nên em rất hí hửng .Rồi em được phân làm giao dịch viên ,ngày nhận quyết định cũng là ngày em bị phân đi một pdg khác.Môi trường mới đồng thời em cũng phải học nghiệp vụ mới .Em cứ nghĩ mình sẽ được học dần dần vì quyết định của em ghi là có 3 tháng thử việc .Em nghĩ trong 3 tháng này em cùng lắm chỉ làm quen với nghiệp vụ còn lại là thời gian làm báo các thử việc.Nhưng không em đi làm được 2 ngày họ đã phân em giao dịch luôn,ngày đầu bỡ ngỡ khách hàng thì toàn kiểu người khó tính.Mọi người bảo em bảo khách hàng là " cháu mới nên các bác thông cảm" nhưng họ cứ dục em ,rồi khách họ chửi bới gây sự khi họ viết sai chứng từ em bảo sửa lại.Họ cứ cho là em hạch sách ,bắt bẻ.Thực sự lúc đấy em chỉ muốn bỏ qua họ muốn làm gì thì làm nhưng lãnh đạo có bỏ qua cho em đâu chứng từ sai xếp lại lôi em ra chỉ trích.Mới làm một nỗi ám ảnh sai tiền cộng thêm chịu áp lực từ phía khách hàng nên những ngày đi làm tiếp theo với em không khác gì địa ngục ,đầu lúc này cũng căng như dây đàn.khách hàng thì dã man thế tưởng được an ủi từ đồng nghiệp nhưng em lại nhầm.Những ngày đầu em ngỡ họ tử tế cứ tưởng mình không phải chịu cảnh ma cũ bắt nạt ma mới nhưng đời mà ai ngờ được.Do tính chất công việc và do không khoán bút toán nên người làm lương cũng như người chơi.Em đang 3 tháng thử việc mà họ bắt em làm hết công việc sau đó đẩy hết khách hàng giao dịch về phía em dồn dập chỉ để em sai tiền.Không chỉ một đồng nghiệp mà rất nhiều,vì tình tình trạng ăn lương không khoán nên họ càng muốn nhàn họ lại đẩy cho em.Có những ngày hết giờ rồi khách hàng cố níu kéo vào giao dịch họ thì ngồi không nhưng họ lại cứ chỉ sang quầy em,trong khi quầy em cũng còn khách.Em bức xúc lắm,nhà thì đã xa nhưng họ cứ đùn đẩy việc ,họ thì đi chơi còn em thì thở không ra hơi.Em đã ngán công việc gdv này đến tận cổ rồi.Giờ em biết phải làm gì để đối phó với khách hàng và đồng nghiệp xấu xa này đây,thật mệt mỏi,ai cho em lời khuyên với.