tớ có ý tưởng này lâu rồi, hôm nay nhân tiện được một topic mới mở làm cho có cảm hứng, nên quyết tâm mở top này.

các bạn biết đấy, làm ăn thì có 1001 kiểu. nhưng chắc cũng có nhiều người sở hữu những khoản tiền lớn từ 8, 9 con số không trở lên rồi. chia sẻ nhé!

hãy nhớ lại những gì bạn đã trải qua và cảm xúc khi tài khoản của mình có 100 triệu do mình kiếm được lần đầu tiên. làm thế nào bạn có nó vậy?

đừng nói là vụ này mây gió trời trăng nha, tớ tin là rất nhiều người đã làm được và có con số lớn hơn thế này rất nhiều.

tuy tên top này là 100 triệu, nhưng nếu mà đi đúng hướng và có nhiều mẩu chuyện chia sẻ hay, thì cũng mời bạn chia sẻ cách để có 1 tỷ đầu tiên của bạn luôn - hi vọng sẽ càng nhiều kinh nghiệm thú vị! :Smug:

tặng hoa mọi người này: :Rose::Rose::Rose:

để chứng minh ý định nghiêm túc, tớ chia sẻ trước nhá:

vợ chồng tớ lúc mới lấy nhau cả 2 đều có ít nhiều khả năng kiếm ít nhiều tiền nhưng vì không có mục tiêu nên tiêu hết sạch. sau đó vì nhiều lí do, chủ yếu do tiếng gọi của "tự do - độc lập" nên đã liều lĩnh... vay tiền đi mua nhà! nhà thì trả góp 4 đợt, mỗi đợt không nhiều lắm. cái này gọi là: vứt mũ qua rào để lấy cớ trèo rào sang lấy mũ.

thôi thì đủ cách, từ tiết kiệm lương 1 người, để dành lương 1 người; phần dư ra thì chứng khoán cũng chơi, mà kể cả môi giới... nhập khẩu xe cũng chơi (có ông bạn có thể nhập khẩu xe - mỗi lần tớ giới thiệu khách được hoa hồng, hì hì, mất gì đâu, có lợi đủ các bên mà - người mua xe không phải chịu chi phí cửa hàng showroom như khi đi mua ở các cửa hàng lớn); có vài chục triệu gửi gắm bà dì chuyên buôn qua bán lại đất đai - bà ý cho gửi vì thương cháu chứ vài chục hẻo dễ sợ; thậm chí có tí tiền cũng nhảy ra nhảy lại các ngân hàng nào lãi suất cao - đợt lãi suất cao gần 20% ý;... túm lại là loay hoay đủ cách tự dưng một ngày thấy mình leo mãi leo mãi sau một năm cũng đã đến đỉnh - trả xong 100% giá trị nhà. giờ giá nhà tớ tăng gấp 2.5 lần - cơ mà tính làm gì vì mình không bán, nhưng bao giờ bán thì lại có lãi rồi. hì hì, loay hoay thế nào giờ nếu bán cái nhà ý đi tớ có chẵn 3 tỷ rồi! :Smug:

chuyện nhà tớ cũng nhạt nhẽo vì chả có gì đặc sắc, hehe, nhưng mà dùng để câu những câu chuyện đặc sắc khác!

:LoveStruc::LoveStruc: