Các chị ơi,

Mình đang mang bầu bé thứ 2 và có 1 nỗi niềm rất muốn các bà mẹ khác có kinh nghiệm giúp mình với.

Làm mẹ thì có gì vui sướng hơn là được bé rúc vào ngực và bú bầu sữa của mẹ. Nhưng đây là niềm ao ước của mình từ lúc có bé đầu tiên. Mình có 2 bầu ngực to, và cũng khá nhiều sữa.... Nhưng bé đầu không chịu bú mẹ (hay không thể..??) vì núm vú của mình không... "tiện " cho be'. 1 đầu vú của mình thì nhỏ và dẹt... và 1 cái thì bị tụt vào trong nên bé rất khó bú... Hồi trước mình cũng thử cho 1 bé khác con bà chị (bé này đã biết cách bú mẹ và bú rất hăng) bú 2 bầu vú của mình thì bé vẫn bú được mặc dù hơi khó 1 chút. Có lẽ do bé đầu con mình chưa có thói quen bú mẹ nay lại gặp sự khó khăn này nên đã từ chối mẹ... :( Rốt cuộc mình phải hàng ngày cặm cụi hút sữa ra cho bé... vừa vất vả vừa mau hết sữa cho bé.

Nay có bé thứ 2, mình muốn chuẩn bị ngay bây giờ để có thể tránh tình trạng như bé đầu. Có chị nào có kinh nghiệm gì về chuyện này (để núm lồi ra) xin giúp mình với.

À mình cũng có dụng cụ để kéo đầu cú ra nhưng sau khi không sử dụng thì núm lại tụt :(

Giúp em với.... Cám ơn mấy chị nhiều.