Các mẹ thân mến!

Sau khi sinh, các mẹ có thấy mệt mỏi không? Mỗi đêm phải cho con ăn vài lần, mẹ nào cho bú được còn đỡ chứ nuôi bộ như tớ đây, lục cục dậy pha sữa. Con tớ có hôm 2 tiếng bú 1 lần, có hôm 1 tiếng 1 lần, hic hic, mệt kinh khủng. Không kể là bé nhà tớ, ngủ thính lắm. Cứ đêm mà bé ngủ thì phải yên tĩnh, sáng thì vô tư. Hồi tớ có bầu đến lúc sinh là 60kg, con tớ giờ hơn 2 tháng mà tớ còn có 46. Kiểu bị hậu sản ý! Có mẹ nào giống tớ không.

Nhìn mấy lão chồng lăn khò ra ngủ, mình thòm thèm. Mà cái giống con ngủ là mẹ k buồn ngủ, mà con thức là mắt mẹ cứ díu lại.. Mệt kinh khủng. Điệu này bảo tập 2 nữa hoảng quá chả dám mất

Tiện đây có mấy vấn đề hỏi các mẹ xem, cùng thảo luận:

1. Không biết bé mấy tháng thì hết bú đêm? Mà nếu rèn bé, thì phải rèn như thế nào để cho bé dần ngủ đêm nhỉ???

2. Nếu bé không ăn hết sữa, sữa còn thừa thì có phải nếu đổ đi thì có phải con sẽ lười ăn không?

3. Mình thấy lịch tiêm phòng của con dày đặc quá, chả hiểu có cái gì không cần tiêm. Mình nghe bsĩ bảo không cần tiêm phòng cảm cúm, viêm gan A ( nếu nhà k có ai bị viêm gan A )..

4. Có mẹ nào có bé, ăn sữa mà cứ đến đoạn cuối là nhè sữa, phùi sữa ra không? Có phải bé chán sữa không?

Ôiiiiii, mình chỉ nghĩ sao con mà ngủ đêm là mẹ đỡ lắm rồi không cần j nữa. :RollingEy: