Khi sinh bé xong nhiều mẹ bỉm lại chọn cách đi xông vùng kín cho mình để khử được các mùi hôi của việc sau sinh bé, vậy liệu việc mẹ chọn cách xông vùng kín để cho sạch sẽ vậy liệu có an toàn không? Câu trả lời là, cái cách mẹ bỉm chọn này hoàn toàn hợp lý nhé, lại an toàn nữa, việc xông vùng kín có thể giúp cho mẹ bỉm được sạch sẽ khử mùi tốt, bên cạnh đó nó còn giúp mẹ bỉm giảm được căng thẳng và quan trọng nhất là nó giúp cho việc se khít của mẹ bỉm được tốt hơn.

hình ảnh

Mẹ bỉm có thể xông vùng kín với nước lá của cây thuốc, gừng, sả, ngải cứu,...nấu nước sôi lên để bắt đầu xông cho mình, mẹ bỉm có gì thì mình sử dụng xông cái đó thôi cũng được. Việc mẹ bỉm xông vùng kín như vậy còn thúc đẩy máu huyết truyền dẫn các mô xung quanh rất là tốt lắm đó.

Ngoài ra, nó còn giúp mẹ bỉm diệt được vi khuẩn xâm nhập và sát khuẩn tốt giúp cho việc làm sạch vùng kín của mẹ bỉm tốt hơn nhiều lần so với việc mẹ bỉm chỉ dùng nước rửa thông thường để vệ sinh vùng kín cho mình đó. Có rất nhiều lợi ích từ việc mẹ bỉm xông vùng kín cho mình phải không ạ. Nếu mẹ bỉm nào còn chưa biết đến cách này thì hãy áp dụng cho mình ngay nhé vì nó là phương pháp hữu ích mà hiện nay các mẹ hay truyền cho nhau để đảm bảo sức khoẻ tốt cho mẹ bỉm sau sinh đó ạ.