Mẹ sinh bé xong có rất nhiều cách để đánh bay được mùi hôi của vùng kín của mẹ bởi hậu sản đó. Mình sinh bé xong được mẹ chuẩn bị cho món lá trầu không để xông hơi vùng kín, lúc đó mình ngu ngơ cũng chẳng biết để làm gì nữa mình chỉ biết mẹ làm gì cũng là muốn tốt cho mình thôi, mẹ bảo vào xông là xông thôi, xông xong mẹ mới nói: "bà đẻ mà được xông hơi lá trầu không này là tốt lắm đó. Nó giúp cho con sạch được mùi hôi tanh, máu huyết được lưu thông và nó còn giúp vùng kín của con được se khít hơn nhiều đó, nó có nhiều công dụng rất tốt nên lúc mẹ sinh cũng được bà ngoại chuẩn bị cho nên giờ con sinh mẹ cũng làm vậy cho con".

hình ảnh

Đúng là tốt thật đó các mẹ ạ, sau khi được xông xong mình cảm thấy trong người khoan khoái nhẹ nhõm, dễ chịu lắm đó các mẹ ạ, thầm cảm ơn mẹ vì nếu không mình cũng không biết đến cách này đâu. Các mẹ mà chưa biết như mình thì cũng nên chuẩn bị cho mình sau sinh nhé, mình đã trải qua cảm thấy tốt lắm đó.

Thấy mẹ mình bảo chuẩn bị cũng đơn giản thôi, các mẹ chỉ cần tìm lấy nắm lá trầu không, lá già thì càng tốt sau đó rửa sạch cho nước vào nồi nấu sôi lên để mẹ xông nhé. Nó sẽ giúp ích cho mẹ rất là nhiều đó, giúp mẹ tự tin hơn và mang lại hiệu quả hơn mẹ mong đợi đó ạ.