Hồi mới đang bầu mình có nghe các mẹ nói rằng sau sinh mẹ bỉm hay não cá vàng lắm. Chẳng biết sau sinh mình có như vậy không nhưng cho đến khi mình sinh con bé xong thì chính thức được trải nghiệm các mẹ ạ. Nghĩ cũng buồn cười vì có nhiều tình huống quên 1 cách vô lí lắm. Có hôm vừa tắm xong, 1 tay thu dọn 1 nắm móc phơi để đem ra, 1 tay cầm cái khăn mặt thế mà đầu cứ nghĩ phải đi kiếm cái móc để treo cái khăn mặt lên. Tìm tới tìm lui 1 hồi mới sực nhớ tay kia cầm rất nhiều móc áo.

Lại có lần đang xúc cơm cho cu cháu ăn mà lại cứ xúc xong rồi ấn vào mồm con bé con đang nằm trên cái ghế rung gần đó. Khổ! đầu óc chán thế chứ lị. Cứ nhầm nhọt tưởng xúc cho con mình ăn. May mà con bé không há mồm ra để mẹ bón cho chứ không là hóc to rồi. Cho đến mới hôm vừa rồi, sau khi rửa bát xong, nhớ dọn bàn bếp rồi nhưng khi quay vào, tay cũng nhớ bê bát đồ ăn thừa định đem bỏ tủ lạnh, ấy thế mà lại bê luôn vào nhà tắm, vài đến nơi lại cứ loanh quanh, luẩn quẩn đứng ngẩn người ra mà không biết phải làm gì.

hình ảnh

Một lúc mới sực nhớ là cần cất bát đồ ăn vào tủ, thấy mình ngớ ngẩn đến thế và tự phá lên cười. Đó chỉ là 1 trong rất nhiều tình huống mất não của mình thôi các mẹ ạ. Còn nhiều pha gay cấn hơn cả thế nhưng cũng vì mất não nên tạm thời giờ chưa nhớ ra. Các mẹ cùng chia sẻ để câu chuyện trở lên phong phú hơn nhé.