Sau sinh các mẹ thế nào, có hay bị sốt không. Các mẹ không biết thế nào chứ như mình thì sốt lên sốt xuống, khỏi rồi lại bị nữa ah. Mẹ nào bị như vậy nên thì xem mình có gặp phải 1 trong những nguyên nhân này không nhé. Mẹ nhiều sữa con không ti không kịp cũng bị sốt kèm sưng bầu ngực và cứng nữa. Những lúc như thế này thì mẹ chịu khó massage và vắt bớt sữa đi nhé là cũng đỡ đấy. Nếu mẹ không phải sốt do sữa căng lên thì mẹ xem sản dịch chưa ra hết.

Mẹ gặp trường hợp như thế này thì mẹ nên đi khám nhé. Ngoài ra mẹ kết hợp ăn rau ngót để đẩy nhanh sản dịch để lâu không tốt và còn làm mình khó chịu ah ảnh hưởng đến sức khỏe sau này. Mẹ sốt không phải 2 nguyên nhân trên thì có thể là mẹ đang bị sốt xuất huyết hoặc có thể là sốt virus gì đấy nhé. Nên đi khám để điều trị kịp thời và thời gian chữa cũng nhanh hơn nữa.

hình ảnh

Có uống thuốc thì theo sự hướng dẫn của bác sĩ nhé. Nếu mẹ không bị vấn đề trên mẹ sinh mổ thì có khả năng là do tác dụng phụ của mũi tiêm gây tê tủy sống đấy. Mẹ ráng chịu 1 thời gian sẽ dần nguôi đi mà. Cố lên mẹ nhé tất cả vì con yêu của chúng mình mà. Với bài viết chia sẻ của mình đã từng gặp thì các mẹ xem mình sốt do đâu nhé để có biện pháp chữa luôn. Chúc các mẹ thành công, luôn khỏe mạnh. Con hay ăn chóng lớn, thông minh trí tuệ, ngoan ngoãn nhé.