Cũng tùy cơ địa của mỗi người đúng không các mẹ. Có mẹ thì sinh xong khoảng 2 - 3 tháng là có kinh nguyệt trở lại nhưng cũng có mẹ phải 7 tháng đến 1 năm sau mới thấy. Mang thai ngoài ý muốn nhiều mẹ cũng không muốn đúng không nào nhất là với mẹ nào kinh nguyệt có ngay sau khi sinh. Với câu hỏi là mẹ sau sinh bao lâu được đặt vòng tránh thai thì với bài viết này mình cũng muốn chia sẻ với chị em mình nha. Các mẹ nên để khi nào có kinh lại nhé mình không nên đặt trước vì nó có tác dụng phụ của nó nữa mà.

Mỗi lần mẹ dùng biện pháp tránh thai như đặt vòng thì có thể gây ra rong kinh, đau bụng. Nếu mẹ chưa có kinh trở lại thì hiện tượng rong kinh mình cũng không biết nhưng cũng không nên đặt trước vì đến lúc mình có trở lại nó có nhiều tác dụng phụ để lâu càng khó phát hiện ra lại ảnh hưởng đến sức khỏe của mẹ. Nên các mẹ không nên quá lo lắng nhé nếu mình chưa muốn có thai thì mẹ cũng có nhiều biện pháp để phòng tránh, đến lúc có kinh thì mẹ đặt sau nhé.

hình ảnh

Giờ cũng có nhiều biện pháp đặt vòng để các mẹ có thể lựa chọn như cấy trên tay, đặt vòng chữ T trước các mẹ mình dùng là phổ biến. Nhưng bây giờ thì mình thấy là chị em mình cấy que là nhiều vừa tiện và không đau đớn gì nhiều. Các mẹ cứ chọn cho mình biện pháp nào là phù hợp để không ảnh hưởng tới sức khỏe của mẹ nhé. Chúc các mẹ thành công nhé, luôn khỏe mạnh và hạnh phúc.