Có mẹ nào gặp tình trạng như mình không ạ, sinh xong tóc rụng như mưa, nhiều khi không dám gội đầu hay chải đầu nữa vì mỗi lần chải là cả một bối tóc  rụng.Đối diện với mái tóc lưa thưa nhiều khi khiến mình mặc cảm , tự ti nhưng nó cũng là động lực để mình nghiên cứu về các cách giảm rụng tóc sau sinh.

Hầu hết các mẹ sau sinh đều bị rụng tóc nguyên nhân là trải qua quá trình mang bầu và sinh nở cơ thể người phụ nữ có rất nhiều thay đổi, thay đổi rõ nhất đó chính là nội tiết tố trong cơ thể , ngoài ra  nhiều mẹ còn thiếu máu thiếu ,thiếu sắt ,thiếu hụt chất dinh dưỡng đây chính là những nguyên nhân dẫn đến tình trạng rụng tóc của các mẹ sau sinh.

hình ảnh

Để hạn chế tình trạng rụng tóc thì điều đầu tiên là các mẹ nên cân bằng nội tiết của mình, các mẹ có thể sử dụng các sản phẩn hỗ trợ cân bằng nội tiết tố nhưng quan trọng nhất vẫn là thói quen sinh hoạt của mình.

Đi ngủ sớm ,tránh áp lực ,uống nhiều nước ăn nhiều rau xanh sẽ giúp các mẹ nhanh chóng khôi phục lại sức khỏe và giảm rối loạn nội tiết.Ngoài ra việc chăm sóc tóc cũng rất quan trọng ,các mẹ tìm các sản phẩm phù hợp với tóc và da đầu của mình sẽ giúp tóc chắc khỏe hơn.

Sau một thời gian kiên trì sử dụng  và chăm sóc tóc thì tóc của mình đã bớt rụng,các  chân tóc bắt đầu mọc.Bây giờ mình chỉ mong tóc mọc nhanh để hết tình trạng mái tóc lưa thưa thôi các mom ạ.