MOD ơi, chuyển hộ em đúng chuyên mục nhé vì em chẳng biết để mục nào cả. Em cảm ơn.

Chào các mẹ! Em mới sinh xong được 4 tuần. 3 tuần đầu em ra sản dịch bình thường (lúc đầu máu đỏ, sau đó chuyển nâu, nhạt dần còn dịch nhầy màu vàng trắng). Cách đây 3 hôm, lúc vẫn còn dịch nhầy vàng thì em bị ra máu. Đến hôm nay máu ra nhiều hơn, có cả đỏ tươi và đỏ sẫm. Lúc đi tiểu, máu lẫn vào đỏ hết cả. Càng lau chùi càng ra. Không biết em bị làm sao, như thế có bất thường ko? Em bảo với mẹ em thì mẹ bảo mẹ bị sản dịch 2 tháng mới hết nên cứ từ từ, nhưng ko bảo em có bị ra máu thế ko, mà mẹ cũng ko thấy bảo em làm sao. Nhưng em lo lắm, thấy bảo đấy là hiện tượng sót nhau. Giờ mà phải đi khám, rồi chữa thì con em biết bú ai bây giờ. Giờ mà dừng lại thì thế nào nó cũng bỏ bú mẹ. Mà ko đi khám lại lo, tiến thoái lưỡng nan. Lo cho mình 1 thì lo cho con 10.

Theo em tìm hiểu trên mạng, nếu sót nhau thì có cách là dùng rau ngót, nhưng mùa này tìm mỏi mắt chẳng có. Hoặc là phải đi hút hay nạo nhau sót ra thì phải. Nghe mà sợ. Nếu ko để lại hậu quả khó lường.

Vợ chồng em cũng tính theo dõi thêm vài hôm xem có thay đổi gì ko thì đành ngậm ngùi đến bệnh viện. Nói thật từ hôm đẻ xong đến giờ em vẫn chưa hết hoảng vì việc đau đẻ, chuyển dạ và nhất là cái vụ "thọc tay" ktra của bác sĩ, rồi là bị rạch, bị khâu. Nói chung nghĩ lại mà em chỉ muốn ngất, sợ lắm. Sợ đến bệnh viện phụ sản, sợ gặp bác sĩ sản lắm, huhu :((

Có mẹ nào gặp trường hợp giống em thì tư vấn cho em với! Mong các mẹ giúp. Em chân thành cảm ơn!