Các mẹ ơi, cứu em với! Em sinh bé được 1 tháng nay rồi. Bé bú sữa mẹ hoàn toàn ạ. Đang bú ngon lành không hiểu sao tự dưng mấy hôm nay ngực em căng cứng luôn, đau nhức chịu không nổi. Sữa không phun thành tia như trước nữa mà chỉ rỉ rỉ từng giọt thôi ạ. Với lại người em mệt lắm, nóng lạnh thất thường. Em thấy lạnh run cầm cập đắp mấy lớp chăn lận mà chồng em sờ trán bảo nóng hổi. Giống như đang bị sốt rét.

À các mẹ ơi, em có sờ kĩ nắn kĩ bầu ngực thì thấy hình như có cục gì đó cứng cứng. Có khi nào em bị ung thư vú hay gì gì đó không hả các mẹ? Em sợ quá! Em mà bị ung thư thì sau này ai nuôi con em đây! :((

Chị nào đã từng sinh con và cho con bú có nhiều kinh nghiệm thì chỉ em với ạ. Em bị như vậy có nguy hiểm không? Có cách nào để ngực hết căng tức, sữa chảy nhiều cho con bú no không, chứ 2 hôm rồi con em bú không no cứ quấy khóc suốt thương lắm. Nhìn mà rớt nước mắt. Với tóm lại là em có bị ung thư không hả các mẹ? :((

Có gì đừng chửi em ngu ngơ nha, tại em mới có 1 đứa con thôi, mẹ ruột mất lâu rồi, mẹ chồng thì lớn tuổi lắm rồi, lại ở quá xa, bà bị say xe nữa nên không vô chăm em đẻ được, thành ra cái gì em cũng tự lo một mình hết, chồng thì đi làm suốt ngày. Nhiều lúc tủi thân mà chả có ai để tâm sự, giúp đỡ này nọ, các chị thương tình chỉ giúp em vụ kia với ạ, em xin đội ơn!