Đang bận nhưng tìm kiếm về lỗi của máy này mà chưa thấy bài nào viết nên mình phải viết ngay để mẹ nào gặp phải thì vào chia sẻ, và mẹ nào chưa mua máy thì đọc để biết.

Mình đã sử dụng máy Freestyle được hơn năm rồi, chả hiểu số mình đen đủi thế nào mà toàn gặp trục trặc. Trước khi sinh mình sắm 1 cái máy Swing để hỗ trợ cho việc nuôi con sữa mẹ, nhưng sau sinh bé nhà mình mãi ko chịu ti mẹ nên mình vắt swing cực quá, đắn đo mãi cuối cùng quyết định mua 1 cái Freestyle hàng xách tay mới của mayhutsuatk (mua xách tay cho tiết kiệm). Cảm nhận sau khi dùng Freestyle là đc giải thoát hẳn. Lực vắt thì cũng tương đương như máy Swing mới hoặc nhỉnh hơn chút, nhưng tiện dụng hơn nhiều: Ko phải cắm sạc, vắt 1 lúc 2 bên rất tiết kiệm thời gian, ko lo bị sặc sữa (cái này dùng swing rất khó chịu). Máy mới của mình dùng ổn cho đến tầm khoảng 8-9 tháng thì có vấn đề nhỏ: Khi vắt thỉnh thoảng máy lại rồ lên rất mạnh, nhưng xong rồi lại thôi và vẫn vắt bình thường nên cũng ko sao. Rồi thỉnh thoảng vắt 2 bên lực hút cứ ko vào ti (như kiểu bị hở phễu ấy dù đã chỉnh rất cẩn thận) thành ra sữa ra khó và lâu hơn, nhưng cắm 1 bên thì lực lại mạnh bình thường, có hôm chỉnh qua chỉnh lại thì nó được bình thường, nhưng có hôm chỉnh mãi ko xong đành cắm vắt từng bên một (mất thời gian). Mình cũng định gọi bảo hành nhưng nghĩ có thể do mình lắp ko khít nên lại tự điều chỉnh để dùng, với cũng ngại bảo hành gửi qua gửi lại.

Đên hơn 10 tháng thì tự nhiên đang vắt máy sập nguồn và pin hết sạch dù trước đó còn mấy vạch pin. Phải cắm sạc lại mới vắt được. Bị như vậy 2-3 lần thì mình phải gọi bảo hành vì quá bực mình. Bạn bán hàng bảo có thể lỗi do lỏng pin nên bị vậy. Bạn í nhận bảo hành cho mình và đưa cho mình 1 máy dùng thay thế. Cái máy dùng thay thế thì lực hút yếu hơn 1 level nhưng hoạt động ổn định chứ ko bị 3 lỗi như trên. Bạn bảo hành gửi máy của mình đi bảo hành mất cả tháng trời, sau khi bảo hành xong thì về dùng máy vẫn lỗi, thế là bạn ấy đổi cho mình 1 máy used (hic, mình ko muốn dùng máy used (vì sợ lây nhiễm bệnh dịch) mà cuối cùng bị vào tình thế buộc phải dùng :(, vì máy cũng dùng lâu rồi nên bảo họ đổi cho máy mới e rằng hơi khó, nghĩ họ đổi như vậy cho mình cũng là nhiệt tình lắm rồi).

Cái máy mình được đổi thì trông ngoại hình cũng khá mới mẻ, lực hút yếu hơn khoảng 1,5 level (nên mình phải bật đến level 5-6 để vắt, so với máy kia của mình là level 4), mình có nói với bạn bán hàng bạn í bảo chị cứ dùng vì cũng ko có nhu cầu dùng đến level cao lắm. Mình chấp nhận. Máy cũng ko bị các lỗi như cái máy mới kia của mình.

Đến sáng nay đang vắt thì tự nhiên máy dừng kêu tít tít tít 3 tiếng rồi cục pin nhấp nháy còn 1 vạch (dù trước đó đang 3 vạch và cũng mới sạc ít hôm - bình thường mình sạc 1 lần dùng cả tuần), lại phải cắm sạc vào vắt tiếp. Rồi sạc từ sáng đến trưa thấy pin đã đầy lại và ko nhấp nháy nữa nên tháo ra vắt thì lại kêu tít tít tít rồi nhấp nháy pin và tắt, lại phải cắm sạc vào vắt. Mình gọi cho bạn bán hàng bạn í bảo khi máy kêu vậy là nó báo pin bị mệt rồi phải nghỉ ngơi. Cần sạc qua đêm rồi dùng lại. Hic, chết với ông pin này mất! Chẳng biết mai về sạc qua đêm thì thế nào đây. Oải quá các mẹ ạ! Dù sao cũng phải cảm ơn cái máy hút sữa vì đã đồng hành với mình giúp mình có thể nuôi con sữa mẹ hoàn toàn. Nhưng cứ phải đau đầu về cái máy (dù đầu tư cũng ko hề rẻ gì) thấy chán quá đi. Không chừng chỉ dùng được 1 lần nuôi con là hỏng mất, trong khi mình thấy người ta dùng xong cho mượn bao nhiêu đời ko sao, mà mình lại bị vậy!

Không biết có mẹ nào gặp các vấn đề về máy Freestyle như mình ko?