Vấn đề có sữa sau sinh là vấn đề mình nghĩ rằng sẽ nhiều người quan tâm. Vì theo như mình được biết thì sau khi sinh rất rất nhiều mẹ sữa không về ngay mà phải dùng sữa ngoài mất vài hôm thậm chí mất cả tuần sữa mới về lúc đó bé mới được ti mẹ. Các mẹ có biết sữa mẹ trong 3-5 ngày đầu được gọi là sữa non có chất màu hơi vàng nhạt như màu sữa bò, lúc này sữa có rất nhiều kháng thể rất tốt cho em bé, nếu bé nào được ti sữa non này thì bé ấy sẽ khỏe mạnh hơn những bé phải bú sữa ngoài ấy a.

Có những bà mẹ còn ăn cháo móng giò, ăn hoa chuối, sung nấu với cháo, ăn sú chó rồi uống cả thuốc kích lợi sữa nhưng vẫn không có sữa về, có những bà mẹ dùng máy hút để tạo lực cho sữa ra nhưng đều không hiệu quả các mẹ a, tất cả những thứ đó đều phải có thời gian của nó, đến khi sinh rồi mới làm những việc đó liệu rằng có kịp hay không? và để có được dòng sữa về ngay sau khi sinh không phải ai cũng có, để làm được điều đó mình sẽ mách nhỏ các mẹ một kinh nghiệm mà mình đã thực hiện và mình sau khi sinh cả hai bé sữa đều về ngay.

hình ảnh

Các mẹ phải thực hiện việc bóp đầu ti cho một chút sữa chảy ra khỏi đầu ti hàng ngày vào lúc đi tắm từ tháng thứ 6, ngày nào các mẹ cũng nặn một chút thôi để cho dòng sữa lưu thông được tốt, các mẹ nhớ là từ tháng thứ 5-6 mới được nặn như vậy nha