Các mẹ ơi, có ai muốn giữ vòng 2 thon gọn và săn chắc sau sinh em bé thì làm theo cách này nhé. Bé nhà em giờ được 20 tháng rùi. Vóc dáng em giờ cùng OK lắm, bụng cũng săn chắc như lúc chưa sinh. Đi dạy mấy hs cũng khen vui lắm. Mặc váy bó cũng chẳng sợ bị lộ bụng,. Bí quyết nè.

Trước khi sinh một tháng các mẹ chịu khó mua gừng, nghệ và giã nhuyễn ra, sau đó ngâm với rượu trắng nha. Ngoài ra sau khi sinh nhờ mama mua thêm 1 kg gừng và 1 kg muối hạt nữa nha các mẹ (gừng giã nhuyễn trộn với muối hạt). Mỗi ngày sau khi ăn chịu khó thoa hỗn hợp rượu gừng, nghệ vào bụng matxa (3 lần), sau đó các mẹ cho hỗn hợp muối và gừng giã nhuyễn vào chảo xào nóng (độ nóng vừa phải để không bị phỏng), cho vào trong 1 cái túi vải đặt lên bụng (nếu sinh mổ thì để xa vết mổ nhé. Em cũng sinh mổ nè). Mỗi ngày làm một lần. Cái vụ này phải làm liền khi còn trong tháng nha các mẹ. Ngoài ra các mẹ chịu khó nịt bụng nữa nha (em sinh mổ nên 6 tháng mới nịt) vì nếu không làm sau này dù mình có ốm lại vòng 2 cũng lõng bõng không săn chắc đâu. Các mẹ chịu khó uống chè vằng nữa nhé vì chè vằng vừa giúp tan mỡ bụng vừa giúp mình có sữa nhiều hơn. Chúc các mẹ có một vòng 2 như ý nhe.

Mẹ bé bi