chào các mẹ ạ,

e có thắc mắc mà mấy nay chưa biết hỏi ai. Chuyện là từ hồi e trổ mã, ngực nhú, thì đầu ngực em bị tụt vào trong, chỉ đến kỳ kinh hoặc dùng tay nặn thì mới hơi nhô ra. Khi em dùng tay nặn đầu ngực thì phát hiện ở đầu ngực bị đóng vảy , cậy ra được thành từng cục. Bình thường những vẩy này rất giống với mặt ngoài của núm vú nên e không để ý, mãi đến khi e dùng nhíp cậy thì lại bật ra được (thật sự là lúc ấy e hết hồn tưởng ti mình rụng đến nơi :(( )

Do thấy không ảnh hưởng nhiều nên em không đi khám. Nhưng bây giờ em đang có em bé ở 3 tháng cuối rồi, e có tìm hiểu thì được biết ngực mình có hiện tượng bị một bệnh lành tính ở đầu ngực gọi là "quá sản sừng núm vú" gây đen và đóng vảy quanh đầu ngực và quầng thâm. Em rất lo không biết bệnh này có ảnh hưởng đến việc cho bé ti sữa sau này không. Và nếu muốn trị bệnh này thì phải làm thế nào ? Mong các mẹ giúp e với ạ.

Mà cho em hỏi luôn là nếu đến viện khám thì em khám bệnh này ở khoa da liễu hay ở đâu ạ ? em lo quá đi, các mẹ giúp em với nhé.