Chào các mẹ!

Các mẹ có biết không viêm tắc tia sữa là quá trình bế tắc, ứ đọng sữa ở bầu vú thường gặp ở những bà mẹ sau khi sinh em bé, đôi khi có ở những bà mẹ đang cho con bú với những biểu hiện sau:

*Biểu hiện bệnh:

Bầu vú căng cương, đau nhức dữ dội, sưng nóng, cảm giác rần giật hai bầu ngực và lan toả cả sang nách.Người bệnh sẽ cảm thấy chóng mặt, nóng sốt khắp cơ thể, áp xe, mưng mủ …

Bầu vú căng sữa nhưng không ra sữa hoặc ít sữa…

Nếu để lâu, không chữa trị kịp thời bệnh càng nặng, khó chữa gây đau đớn, tốn kém và kéo dài thời gian điều trị cho người bệnh

*Nguyên nhân gây bệnh: Có nhiều nguyên nhân gây tắc tia sữa trước và sau khi sinh em bé. Đặc biệt, bệnh dễ xẩy ra đối với những bà mẹ sinh con lần đầu do thiếu kinh nghiệm, chưa nhận biết sớm được những biểu hiện của bệnh. Sau đây là một số biểu hiện của bệnh các mẹ lưu ý nhé.

Không vệ sinh bầu vú trước khi sinh em bé và sau khi cho bé bú, không vắt hết sữa thừa sau khi cho bé bú

Sau khi sinh, các mẹ không day đều bầu ti để thông tia sữa, không chườm nóng để kích thích sữa ngay. Khi sữa về không cho bé bú kịp thời hoặc không vắt sữa hết làm sữa bị ứ động gây tắc, viêm nhiễm…

Tinh thần trầm uất, street, hoặc không được nghỉ ngơi phục hồi sức khoẻ, ăn uống thất thường…

Do cơ địa của mỗi người.

* Cách điều trị

Dịch vụ của mình sử dụng máy móc thiết bị hiện đại nhập khẩu kết hợp chiếu tia, dán cao làm tan cục cương sữa, làm mềm đầu ti, kích thích thông tia, nhiều sữa..

Thời gian điều trị 30 phút, không đau, không sưng, không chảy máu, không uống thuốc, không nắn bóp... Đảm bảo thông tia , chữa một lần là khỏi, bé bú được ngay, không làm xấu bầu ti của mẹ.

Các mẹ cảm thấy tin tưởng và hài lòng với dịch vụ này thì giới thiệu cho bạn bè, người thân cho mình nhé.

Mời các mẹ đăng ký dịch vụ theo số máy này nhé 0977.769.102 mình sẽ đến tận nhà giúp các mẹ. Cảm ơn các mẹ.