Các bác à , em có chuyện này nói các bác ko tin nhưng em vẫn cứ kể ,:D ( nhưng các bác đừng bảo em là mê tín nha ):>:>. Chả là thế này , hôm qua em với con gái em đi chợ , em thấy có hàng bán quần áo trẻ xinh lắm , nhưng là hàng thùng các bác ạ, em đi qua thấy có bộ quần áo người ta treo ở ngoài cũng thấy xinh xinh , em liền vào mua cho cu tí nhà em , em mua liền 3 cái áo , mua về em giật giũ đàng hoàng rồi mới cho cu tí mặc thử , ai ngờ , các bác biết không tối hôm ấy cả đêm cu khóc, mà từ lúc sinh đến giờ chưa bao giờ cu nhà em khóc đêm và thức đêm như hôm nay, em sợ quá không biết làm thế nào thì bà nội chạy sang hỏi em là hôm nay có cho bé đi ra ngoài ko, có ai đến thăm bé ko ( bà sợ bị vía mà ) nhưng chẳng có ai đến chơi thì làm gì pải vía ai , mà cu nhà em mới chưa được 2 tháng em cũng có dám cho ra ngoai chơi đâu, hic. Cu nhà em cứ khóc mãi , khóc đến nỗi lạc cả giọng , thương ơi là thương :(( , thế là bà nội cứ đốt vía , đốt vía được khoảng 5'p thì cu nhà em ko khóc nữa và đã chịu ngủ, lạ nhỉ ,như thế có pải tại vía của cái áo em mua không hả các mẹ :-? . Cũng chẳng hiểu sao nữa . À em mới học lỏm được bài đốt vía của mẹ chồng em đây này , em up lên cho các bác cùng xem nhé , nhỡ có mẹ nào cần dùng đến .:-*

Đốt vía đốt van đốt gan đốt ruột vía lành thỉ ở vía dữ thì đi đàn ông ba hồn 7 vía đàn bà 3 hồn 9 vía độc mồm thối miệng trêu quở ...... ( Tên của bé ) buông tha cháu ra cho cháu ăn ngon nằm ngủ , lành như cũ đã như xưa mềm như lạt mát như nước , họ Dương, họ Hồ, họ Đỗ, họ Phạm, họ Nguyễn, họ Lê, họ nào trêu quở thì buông tha cháu ra độc mồm thối miệng có đường có nẻo “ séo séo bước bước ” ( 3 lần )