Các mẹ cho em hỏi với. em sinh được 5 ngày đã ngồi máy tính rồi,và xem tivi thi 2 ngày đã xem rồi. Các mẹ ơi như vậy có sao ko a?Em thấy các bà bảo là sau này toét mắt,mù mắt. Em cũng thấy cứ lo lo nhung mà ko xem tivi và ngồi máy tính thì buồn và bao nhiêu kinh nghiệm hay ko được học hỏi các mẹ trên webtretho. À,cho em hỏi chút nữa là em đẻ thường,sau khi bao lâu thì được gần gũi với chồng ạ? Em lại suốt ngày căng thẳng ức chế thậm chí cãi vã với chồng nữa vi tội chồng chẳng giúp gì trong việc trông con,chỉ suốt ngày ngồi ôm máy tính,nhiều lúc chán lắm thôi.Mong các mẹ giúp em.Cảm ơn các mẹ rất nhiều.

Mình mới sanh còn trong bệnh viện đã online chat với mọi ngừoi để gởi hình em bé. Còn tivi thì cũng xem lúc mới đẻ xong:p! Nhưng theo mình thấy thích thì xem tivi và online chút cho mẹ đỡ stress vì nuôi con cũng căng thẳng chứ có khỏe khoắn gì. Nhưng cũng không nên ngồi lâu dễ bị mỏi lưng. Nên nghỉ ngơi nhiều vì mới sanh cơ thể vẫn còn yếu mà. Xem tivi và vi tính nhiều quá có thể sau này sẽ làm mắt mình yếu (nhưng bình thừong không sanh đẻ còn làm mắt yếu mà:Worried:), nhưng không đến độ toét mắt mù mắt đâu, cái này các cụ hơi quá nhỉ:Laughing:!

Gần chồng thì tốt nhất mẹ nó để 3 tháng đi nhé!

Còn vụ chồng ôm máy vi tính suốt thì mình chưa có kinh nghiệm vụ này lắm nên thông tin này mẹ nó tham khảo các mẹ khác hen, tại ở nhà ngừoi ôm máy tính nhiều là mình:Drooling:, có khi con khóc thì ngừoi chạy vào bế là ông xã đấy chứ:Straightf:! Chúc 2 mẹ con nhiều sức khỏe nha!:Rose: