Bực mình quá các mẹ ạ, mình mua máy hút sữa medela swing ở kidplaza, giờ mình làm mất cái phễu silicon, gọi lên kid thì kid bảo gọi lên DHL (là công ty phân phối medela) nhưng họ yêu cần cái số bảo hành thì họ mới bán sản phẩm, không bán phụ kiện cho những máy không có số bảo hành. Khổ một lỗi là mình mất cái phiếu bảo hành, tem ở dưới thì hôm vệ sinh máy cũng đi luôn theo, thế là giờ toi luôn, cái kiểu làm ăn tắc trách, cậy độc quyền, làm giờ mình không thể nào mua được cái phễu đây.

Mình đăng bài này lên để nhờ các mẹ nào mà có máy hút sữa medela swing, cho mình xin cái số bảo hành của công ty DHL, các mẹ chỉ viêc post cái số đấy cho mình lên là đươc thôi, không giờ mình không biết mua cái phễu đấy ở đâu.

Cũng lưu ý các mẹ là nếu có mua máy của medela thì nên cẩn thận với cái phiếu bảo hành vì mất không nhưng không được bảo hành mà còn không mua được phụ kiện thay thế, oái oăm thế cơ đấy. Thiết nghĩ người tiêu dùng chúng ta sao mà bị bắt chẹt thế, mình dám khẳng đinh với các mẹ là đến cửa hàng bán hàng cũng không hề tư vấn về việc phải giữ phiếu bảo hành không thì sẽ không mua được phụ kiện, (thế mà mẹ nào dùng máy hết thời gian bảo hành thì mình vứt cái phiểu đi, thì sẽ không mua được phụ kiện cho máy nữa.

Các mẹ vào đây cho ý kiến để bảo vệ quyên lợi cho người mua hàng nhé, mình cũng vừa gọi lên DHL chém gió, quát mắng lung tùng phèng lên, cho đỡ ức chế.

Thank các mẹ đã vào topic này..! thank thật nhiều nếu có mẹ nào tốt bụng cho mình xin cái số bảo hành, không mấy hôm nay không hút được sữa khổ lắm các mẹ ạ!