Em chào các chị

Em thấy hình như mối quan tâm lớn của chị em mình sau khi sinh bé là sợ ko kịp có sữa hoặc mất sữa ko cho con bú đc ^^

Em xin chia sẻ chút kinh nghiệm.. gia truyền của gia đinh các Mẹ thử xem sao nhé. Chắc cũng có mẹ áp dụng rồi

Gia đình em làm cách này ai cũng sữa nhiều con bú không hết nhả ti ra sữa bắn cả vào mặt bé ý ^^. Mẹ đẻ em hồi sinh em đến 4,3kg phải đẻ mổ thế là mất sữa, làm cách này thì có sữa , sau đó ngưng cho bú gần 2 tháng nên mất sữa, bà ngoại em lại áp dụng giúp Mẹ em có sữa cho em bú tiếp he he

Bà ngoại và Mẹ em bảo dùng men rượu ( viên tròn tròn màu trắng, khi nấu rượu ngta cho vào cũng gạo nếp gì đó để làm rượu ) bỏ vào ít rượu trắng và tí nước ấm khuấy lên ( sao cho hỗn hợp phải hơi nóng ấm chút nhé các chị ) sau đó xoa đều lên ngực bóp nhè nhẹ thì luôn ngực sẽ căng sữa ( tránh núm ti ra nhé ),

Mẹ em bảo ăn rau lang luộc ( cái này chắc mẹ nào cũng biết ) và..khoai lang cũng tốt sữa ( cái khoai lang này em phải kiểm chứng mới đc :D )

Các Mẹ nếu bị ít hoặc mất sữa thì áp dụng thử đi ạ, Xong nhớ cho phản hồi để các chị em khác phấn khởi nha các Mẹ

Em chúc các Mẹ sữa về ồ ạt thơm ngon , các con bú ngoan bú giỏi chóng lớn (trộm vía các con ) ^^