Mình lập topic này để các mẹ trên DĐ chia sẻ kinh nghiệm chống rạn da khi mang thai. Các bạn hãy vào chia sẽ nhá.... Mình xin phép chia sẻ kinh nghiệm của mình trước nha: Bí Quyết của mình là dùng mở trăn. Mỡ trăn tuơi mua về các bạn nên rán với lửa nhỏ vừa phải, cho vào lọ thuỷ tinh, đậy kín cho vào tủ lạnh thì để được lâu hơn. Hoăc có thể ngâm mỡ tươi trong rượu để bảo quản. Có thể chiết xuất mỡ bằng cách thái nhỏ, hoặc nghiền nhỏ phơi nắng. Mỡ rán lên và mỡ ép tươi thì hiệu quả sử dụng không khác nhau. Nhưng mình khuyên các bạn nên rán để bảo quản được lâu hơn và tiệt trùng hơn khi bôi.Hồi mình mang bầu bé các anh ở phòng mình rủ nhau đi mua con trăn về làm thịt. Các anh cho mình được 1 lọ mỡ trăn bảo mình về dùng để bôi trên da bụng sẽ tránh được rạn da khi bụng to. Mở mình được rán với lửa và để trong lọ thủy tinh. Khi bầu được 4 tháng, bụng hơn căng mình bắt đầu dùng. Mình thấy mùi hơi hăng nên ít dùng, mỗi tuần mình dùng 1 lần. Mình cho mở trăn vào tay rồi dùng 2 tay xoa đều với nhau cho mở lan đều trên 2 bàn tay, sau đó massage đều trên bụng và để vậy không rửa lại đến sáng hôm sau tắm là sẽ không bị mùi mỡ..hihi. Mình thường bôi trước khi đi ngủ, các bạn nhớ đừng bôi khi sắp đi làm hay đi ra đường vì mỡ trăn cũng có mùi hơi tanh đó. Mình làm hàng tuần đến lúc sinh bé bụng mình to dữ lắm mà cũng không bị thâm da hay rạn da gì hết, sau sinh da bụng mình lại rất đẹp và không bị thâm. Các mẹ hãy thử cách của mình xem sao nhé. Hiệu quả thật bất ngờ đó. Chúc các mẹ thành công nhé