Cai sữa cho con được nửa tháng rồi mà sữa mẹ vẫn còn và chảy ướt áo thì làm cách nào? Tình trạng này gặp rất nhiều ở mẹ bỉm sau khi cai sữa cho con mà ngực vẫn còn sữa dù không căng tức. Các mẹ đang băn khoăn không biết có nên vắt bỏ ra hay cứ để vậy sữa sẽ tự tiêu. Với kinh nghiệm của mình cũng muốn chia sẻ với chị em phụ nữ để có thể khắc phục tình trạng này nha. Nhiều mẹ nhìn ngực thì nhỏ thôi nhưng mẹ vẫn còn sữa đấy nhé.

hình ảnh

Mẹ cứ kệ là sữa tự hết thôi. Nếu ngực mẹ nào mà không căng không tức thì cứ để vậy nhé. Chứ mẹ càng vắt thì lại càng ra ah. Con không ti và không vắt thì sẽ không kích thích sữa về nữa. Ngoài ra mẹ có thể kết hợp với uống thuốc tiêu sữa nhé. Thuốc này mẹ nên mua chỗ bác sĩ sẽ đảm bảo là mình mua các bài thuốc mà họ bán dọc đường không biết thành phần thế nào và tác dụng có đúng như họ quảng cáo không nữa. Mẹ ăn các loại rau có tác dụng giảm sữa như lá lốt và rau bắp cải.

Đã cai sữa cho con thì mẹ cũng không nên động chạm vào bầu ngực. Sữa có căng tức thường là mấy ngày sẽ hết thôi. Mẹ nào không chịu được mới nên vắt ra nhé chứ động vào cũng là nguyên nhân khiến sữa về đấy vì như thế là mình đang kích sữa mà. Chúc các mẹ thành công với bài viết mình đã chia sẻ kinh nghiệm của mình đây nhé.