Mẹ Con em chào cả nhà! Lâu quá rùi em mới online lại được. Cu con đã chào đời hôm 28 Tết, hôm nay Mẹ cu tranh thủ cho Cu ra mắt các bác và nhân tiện có chút vấn đề tham khảo các bác. :9:

Em sinh mổ và may mắn cũng có sữa ngay và khá nhiều. Những ngày đầu tiên cho cu bú em không thấy có vấn đề gì nhưng từ khoảng ngày thứ 6 em bắt đầu thấy rất đau ngực, không chỉ khi con bú mà thi thoảng cũng dội lên những cơn đau. Em đã để ý xem có phải đau do sữa căng không, nhưng có lẽ nguyên nhân không phải vậy, vì ngực đau cả khi ti rất mềm. Cái đau bắt đầu từ bên ti con bú và lan dần sang ngực còn lại và lan rộng thêm ra đến hai bên nách, đau dội lên thành cơn (đau nhói và nhức) rồi hết (trên dưới 1 phút). Em e là có vấn đề nên muốn hỏi có chị nào bị như em không? Rất mong hồi âm của các chị vì những người cho con bú mà em biết đều không ai gặp trường hợp như vậy...

Cảm ơn cả nhà trước thật nhiều! :8:

Ko sao đâu bạn ạ, đấy là hiện tượng căng sữa đấy, mình ngày trước cũng bị hiện tượng i hệt như bạn, đau mà tớ bị nổi hạch lên vì tức sữa mà, mỗi lần như vậy, mình phải vào bồn tắm vặn vòi hoa sen nước đủ ấm mát xa hai ngực, và nặn vợi sữa vứt đi. Đối với mình đó là cách hữu hiệu nhất, và nhẹ nhàng nhất chứ như các dụng cụ hút sữa mình cũng làm ngực bị tím tái nhìn ghê lắm.

CHúc bạn và con khoẻ !