Mình viết cái còm này gửi chia sẽ cùng các bà mẹ nuôi con nhỏ, mình sinh nhok Tiểu Long luc 35 tuần thai bé 2kg 8, mình quyết chí nuôi con bằng sữa mẹ, nhưng để nuôi con bằng sữa mẹ k dễ tí nào, mình còn có 1 NIỀM TIN SAI LỆCH là sua mẹ sau 6th k còn đủ chất, và tới bây giờ mình thấy rất nhiều mẹ cũng thế, thậm chí có nhiều mẹ sữa rất nhiều nhưng vì bé ít tăng kg cũng quay ra cho bú sữa công thức, có nhiều mẹ do công việc k thể duy trì nguồn sữa mẹ cho con đành chấp nhận nhưng nhiều mẹ do có niềm tin như mình nên vội vàng từ bỏ sữa mẹ. THẬT MAY TL nhà mình chỉ 2 ngaỳ sau sinh là bú sữa ct, may là nhờ vào các mẹ trên FB , WTTcho m đọc và tìm hiều rất nhiều bài viết của các BS.TS của VN cũng như của nước ngoài mà mình k mắc sai lầm, thật cảm ơn các mẹ. Để duy trì sữa mẹ sau thời gian ở cữ thật khó khăn vì qua thời gian này chị e mình phải quay lại với công việc, lo toan, phải đi làm or vừa chăm con vua chăm sóc gd, nghủ nghĩ cũng k còn điều độ đó là 1 nguyên do khá lớn làm sữa ít đi, mình sau khi kinh qua rất nhiều bài thuốc như chè vằng, mekolactagil, bokimil, mother love, ăn ngày 20 cục chân giò, ăn ngày 1 kg đậu đen, xương cục hầm bắp và cơm rượu.. quá nhiều bài và tăng gần 10kg, time 2 tháng gần đây mình uống cây thuốc nam lợi sữa, giờ TL bú 1 bên là 1 bên chảy , tl 2 ngày nữa 11 tháng rồi, các mẹ thấy có quá tuyệt vời k, giờ mình k phải ăn lấy ăn để nữa mình ăn đủ chất và tì tì uống mỗi ngày 2 l nước TNLS, mình chia sẽ cùng các mẹ và mong các bé đều được bu sữa mẹ!