Tình hình là từ hồi con em 6 tháng ( giờ hơn 9 tháng) mỗi ngày cu cậu đều được mẹ cho xơi 1 hộp sữa chua, sau khi thử một số loại như Nestle, Petit thì cu cậu thích petit hơn nên em toàn mua pettit cho con, trộm vía con thích đồ bơ sữa nên dù có bữa nào chê ăn cháo thì cu cậu vẫn chén Petit ngon lành. Hơn 1 tuần trước chồng em mua 1 lốc về cho con ( giá 53.000) rẻ hơn so với hồi em hay mua ở siêu thị Thái Hà ( 69000), em biết là Petit dạo này toàn bán hàng cận date, khuyến mại có 43000/hộp ( mua từ 3 hộp trở lên), nhưng chồng em mua có 1 lốc thôi nên ko khuyến mại, và anh ý cũng ko để ý là chỉ còn 10 ngày nữa là hết hsd ( HSD đến 9/8/2012). Em cho con ăn 1 hộp trong lôg đó rồi, hôm sau ( 31/7) em bóc 1 hộp nữa cho con ăn theo thường lệ thì thấy hộp vị chuối có mùi hơi chua hơn bình thường, trên bề mặt nổi lên bãi nấm mốc màu trắng. May mà em nhìn kỹ chứ nếu cứ như mọi lần tin tưởng thì cứ thế đút cho con rồi. Thảo nào tự dưng thấy con bị đi ngoài dù em đã rất cẩn thận trong việc ăn uống của con. Em ko biết là tại sao vì nhìn kỹ vỏ ko thấy bị xước hay bị làm sao cả, em chụp lại ảnh cho các mẹ nghía xem có ai gặp trường hợp như của em ko, mà bực ở chỗ nếu hết hsd đã đành nhưng dù gì thì cũng vẫn còn đến chục ngày nữa mới đến hạn mà chất lượng sản phẩm đã giảm thế này rồi. Thôi từ giờ em ko cho con ăn loại này nữa, mà sao nhà phân phối tại VN nhập hàng cận date về bán hả các mẹ??????????????????????????????????????????