Các mẹ thân mến ơi, em mỏi hết cả người với mắt đọc hết phần fomai tươi của mẹ freida và các link fomai khac của các mẹ khác nhưng vẫn lại lật đật đi open một chủ đề khác để hỏi các mẹ về con mình.

Em bé nhà em được hơn 5 tháng, bé đẻ ra co 2.2kg thui, bi giờ được 7kg và dài 65. Mỗi ngày em bé ăn được 850 sữa, uống khoảng 50 nước rau và trà hipp. Bé lật ngon lành rùi và cứ hở ra là lật người. Ngày nào cũng được đi ra lăng bác và công viên chơi tắm nắng. Các mẹ comment cho em phát triển như thế đã được chưa nhé.

Em bắt đầu lon ton tập cho con ăn fomai vì con đẻ ra đã bé so với các bạn, em muốn cho con tăng cân hơn. Em được tư vấn mua cái fomai Danone của Nga, có chút váng sữa về cho con. Em cũng bỏ ra ngoài tủ lạnh, trước khi ăn cho vào bát nước nóng. Em cho con ăn 2 thìa con. Ngày đầu không sao. Hôm sau, em tham lam cho con ăn tiếp 2 thìa nữa (hộp khác). Kết quả là em bé nhà em, mọi khi cứ ngày 1 bãi như đồng hồ, hôm nay làm cho 3 bãi lỏng. Em hoảng quá, cho con uống carot để kìm lại.

Con uống xong thì đã kìm lại rồi. Nhưng em vẫn muốn tiếp tục cho con ăn fomai lắm.

Em không hiểu lý do con bị đi ị thế là do em mua cho con Danone thay vì Petit Monterbough hay Gervais hay là do mới tập mà đã cho con ăn hai ngày liền.

Chồng em đọc tiếng Nga thì chả thấy Daone ghi là dành cho bé trên 4 tháng gì cả. Em đọc tiếng Pháp ở lọ Petit Mon. cũng chả thấy ghi cho bé trên 4 tháng. Thế có chắc là những fomai frais này là cho bé trên 4 tháng ko hả các mẹ???

Em cho con ăn 2 thìa là ép đấy, vì em bé ko thích chua. Có loại fomai nào đõ chua hơn khong a.

Cảm ơn các mẹ nhé. Mẹ Freida ơi, em phục chị sát đất về kiến thức fomai của chị. Tuy nhiên em đi làm suốt mà về nhà là phải trông con nên chả có lúc nào làm nổi fomai tươi nên đành mua sắn. Mẹ Freida và các mẹ đọc nhớ trả lời giúp em nhé vì em rất muốn con ăn fomai. Bản thân bố mẹ cháu thích fomai lắm mừ....