Hôm trước mình đi mua váng sữa cho bé nhà mình. Hôm đó cửa hàng lại hết loại váng sữa con mình hay ăn, bạn chủ cửa hàng giới thiệu cho mình loại váng sữa khác, bạn ý bảo là váng loại này nhiều người dùng lắm. Mình cẩn thận kiểm tra hạn dùng thì thấy cũng còn khá lâu nên mình mua về cho bé ăn thử. Mở hộp đầu tiên, khi trộn lên thì không thấy có màu vàng như lòng đỏ trứng giống váng con mình hay ăn, nhưng mình nghĩ là loại váng sữa này khác loại kia, mình thử thì thấy nó ngọt hơn. Mình thấy váng sữa này không ngon như loại con mình vẫn ăn, nên chỉ cho bé ăn vài thìa, còn lại mình ăn. Hộp còn lại lúc bóc ra thấy váng đã mốc đen, vỏ hộp có vết rách, không biết có phải do bảo quản không tốt, hay do váng sữa để lâu quá rồi. Hôm đó trời lạnh quá nên mình không mang hộp váng sữa đó ra để phản ánh với cửa hàng. Từ giờ mình cạch, không dám cho con ăn váng sữa nữa. Ngay cả sữa chua mình cũng mua sữa chua trong nước cho con ăn, dù sao thì cũng vẫn tin tưởng hơn vì hạn dùng được dập nổi chứ không in trên bao bì dễ tẩy xóa như váng sữa và sữa chua nước ngoài.