“Hạnh phúc không đâu xa,chính là bên cạnh người mình yêu thương”-đó là điều mà em luôn cảm nhận được từ tình yêu thương trong mái ấm đơn sơ của chúng mình.Và với em,hạnh phúc chỉ bắt đầu từ những thứ tưởng chừng rất nhỏ nhoi thôi,ví như là: mỗi tối cả nhà nắm tay đi dạo loanh quanh dù là phải bỏ qua bộ phim hay một chương trình hấp dẫn, là Ba luôn dành dụm mua cho con món đồ chơi con thích dù nhà mình cũng chẳng dư giả gì, hoặc là những lời vuốt ve âu yếm khi con vâng lời hay thuộc thêm bài hát mới, có khi chỉ là cái nắm tay thật chặt của chồng dành cho vợ khi nhìn thấy một gia đình khác có cuộc sống khá giả hơn thay cho lời an ủi:”người ta giàu hơn nhưng chưa chắc đã hạnh phúc hơn mình”, là chồng giúp đỡ việc nhà và những câu nói yêu thương động viên khi thấy vợ bận bịu con cái trong khi vợ chỉ có mỗi việc ở nhà chăm con chứ chả công lên việc xuống gì!,hay chỉ đơn giản nhất là nụ hôn dành cho vơ con mỗi chiều đi làm về…,là những món quà dù nhỏ mỗi dịp lễ tết, sinh nhật, 8/3…Chính những điều tưởng chừng nhỏ nhặt ấy lại tạo nên một niềm hạnh phúc lớn trong em đấy anh yêu ạ!

_____________________________________*+=_____________________________________

Còn tuần nữa là tới ngày 8/3 rồi,nghe lòng nao nao nhớ về những ngày 8/3 đã qua trong ký ức…

@};-

Từ hồi quen,yêu rồi cưới nhau tới giờ,8/3 năm nào anh cũng chuẩn bị quà tặng cho em. Ký ức về những mùa 8/3 đầu tiên ta quen nhau, anh còn ngượng ngùng đỏ mặt lắp bắp mãi mới nói nên lời khi tặng em đóa hồng, hay cả về những mùa 8/3 khi đã thành vợ thành chồng nữa, tất cả được em chép lại thật tỉ mỉ trong miền nhớ, tất cả luôn in sâu trong tâm trí em…Nhưng có lẽ ngày 8/3 nhớ nhất là năm 2010, khi đang ôm cái bụng bầu,còn 2 tháng nữa mới sinh-đứa con đầu lòng mà anh vẫn gọi đó là “sự kết hợp hoàn hảo của anh và em!”. Em còn nhớ như in ngày hôm đó, đi làm về lòng em …(hồi hộp quá nè!), chà!,hổng biết bữa nay được quà gì vậy nhỉ?-uiza hồi hộp quá đi mất!

Anh về! trên tay ôm chú gấu bông thật to, nở nụ cười rạng rỡ bước vào nhà choàng tay ôm vợ vào lòng và thỏ thẻ: ”Bé yêu ơi,hôm nay là 8/3,anh không tặng hoa đâu, tặng em gấu bông,để sau này dành cho thiên thần nhỏ của mình chơi luôn! (hì),chúc Bé yêu của anh luôn vui vẻ và đặc biệt là nhớ giữ sức cho cuộc vượt cạn sắp tới nè, chúc cho mẹ tròn con vuông”

Từ khi quen nhau lúc nào anh cũng gọi em bằng hai tiếng “Bé yêu” như thế,nhưng hôm nay,vẫn là hai tiếng thân thương ấy mà em nghe hơi ngường ngượng!...(vì đã sắp làm Mẹ rùi mà!).Em rất vui,rất xúc động và hạnh phúc ông xã yêu ạ!.

Bây giờ công chúa của mình đã sắp hai tuổi rồi,mỗi lần lấy chú gấu kỷ niệm đó cho con chơi là Ba lại nói: “Con gấu Ba tặng Mẹ nè!”,và theo sau là tiếng con ngọng líu ló theo: “on ấu Ba ặng Mẹ nè…!”.Và thế là cả nhà cùng cười vang, (ôi hạnh phúc quá!).

Lúc nào em cũng thầm cầu chúc cho gia đình mình luôn tràn ngập tiếng cười!

(nhatkyTH)

Nhân dịp quốc tế phụ nữ 8/3 xin gửi tới các chị em phụ nữ chúng mình lời chúc chị em luôn vui và hạnh phúc!@};-