Ba từ đó thôi nhưng không hiểu sao đối với tôi khi được chồng gọi như thế tôi rất thích và hạnh phúc. Lấy nhau đã tròn 3 năm và có một cô công chúa bé bỏng, mặc dù anh xã tôi là người khô tính, ít nói, trầm tính, nhưng với tôi chồng tôi vẫn là người tuyệt vời nhất đối với tôi và con gái!

Ngày 8/3 sắp tới, các anh đồng nghiệp bàn tán về món quà càng làm câu chuyện thêm sôi nổi. Những anh chưa vợ thì bàn tính, không biết mua món quà nào đặc biệt, mà không bị trùng với mấy năm trước. Những anh có vợ thì đang lưỡng lự tặng hoa hay trang sức cho bà xã như mọi năm.

Sáng nay 6h sáng tôi đang loay hoay chuẩn bị đồ cho con gái đi học rồi đi làm tự nhiên nghe tiếng chuông điện thoại reo. Tôi nhấc máy, chưa kịp alo thì đầu dây bên kia đã có tiếng nói của cô nhân viên trực tổng đài: Bạn nhận được món quà là bài hát: Bà xã tôi number one do ca sỹ Khang Hy trình bày. Tôi sung sướng và du dương nghe lời bài hát:

Bà Xã Tui Number One Number One Number One

Bà Xã Tui Number One

Bà Xã Tui Number One

Bà Xã Tui Number One

Sáng sớm em đã đi phiên chợ xa thiệt là xa

Cá mắm em bán xong lại còn đảm đang việc nhà

Không bao đồng lo chuyện người ta

Không la cà tụm bảy, tụm ba

Nào có ai thương tui như bà xã.

(Bà Xã Tui Number One)

Lối xóm ai cũng thương hay thường khen tặng vợ tui

Cứ nói tui sướng ghê vì gặp phải cô vợ hiền

Lo cho chồng cơ cực chẳng than

Yêu thương chồng dù chẳng giàu sang

Nào có ai hết sảy hơn bà xã.

Bà Xã Tui Number One

Bà xã tui không bao giờ dối lừa tôi dẫu một câu

Có lúc tôi hay nặng lời vì lúc đó tâm tư rối bời

Vợ ơi thiệt là anh đây có lỗi.

Bà xã tui vẫn luôn là ánh bình minh của đời tôi

Có lúc tôi như thật già, và có lúc tôi như trẻ con

Vậy mà vợ tui một lòng sắt son

Bà Xã Tui Number One.

ôi bất ngờ quá, vì cứ nghĩ anh xã sẽ tặng tôi một bông hoa hồng, nhưng anh lại gửi tặng cho tôi một bài hát qua dịch vụ quà tặng với lời nhắn :Love you forever!.

Tôi thấy mình thật hạnh phúc! Món quà thật bất ngờ ấy của anh xã, như một phép nhiệm màu dệt lên hạnh phúc của chúng tôi. Nhờ có anh, có món quà đó mà tôi biết trân trọng và có thêm nghị lực trong cuộc sống. Với một mái ấm gia đình hạnh phúc bên đứa con thân yêu. Tôi thầm cảm ơn anh nhiều lắm! Cảm ơn món quà ngày mùng 8 tháng 3 của anh!