Trong ngày đầu tiên BTC đã nhận được hơn 57 bức hình của các bạn thành viên tham gia cuộc thi, BTC đã chọn lọc và đăng 48 bức hình đúng tiêu chí.

BTC mong muốn hàng ngày sẽ nhận được thật nhiều ảnh tham gia dự thi của các bạn.

Thân mến,

BTC

Bây giờ, chúng ta cùng tiếp tục chiêm ngưỡng những bức ảnh của ngày 03/03.

MS 49 Nụ cười của con - niềm vui của mẹ

Chú thích ảnh: Đây là hình ảnh được chộp lại khi hai mẹ con cùng vui đùa với nhau ở Thảo cầm viên. Nụ cười của con chính là niềm vui của mẹ!!!

ID: sausau_bimbim

MS 50 Hai bà cháu

Chú thích ảnh: Hình ảnh hai bà cháu cùng đi chơi với nhau, bà luyến cháu, cháu quý bà...Đây là mẹ chồng mình, nhưng mình cũng rất quý bà vì bà là người phụ nữ hiền lành, rất hiểu con cái. Hi

ID sausau_bimbim

MS 51 Mẹ đảm đang!

Chú thích ảnh: Những mẹ đảm đang của nhà WTT, các mẹ này dù bận trăm công ngàn việc, từ việc nước cho đến việc nhà, nhưng những buổi tọa đàm hay hội thảo liên quan đến con trẻ vẫn không thể thiếu các mẹ, niềm vui là vậy đó!!!

ID sausau_bimbim

MS 52 Người vợ đảm đang!

Chú thích ảnh: Đây là tấm ảnh mình chộp được trong khi làm bếp của vợ bạn... Nhìn nụ cười của cô ấy, mình biết bạn mình đang rất hạnh phúc vì có cô vợ đảm đang....

ID thengoc1975

MS 53 Niềm vui được làm mẹ

Chú thích ảnh: Vừa sinh xong, chị lập tức gọi điện thoại khoe rằng: "Chi sinh con trai, 4.1kg đó nha!"... Vất vả chữa căn bệnh u nang buồng trứng mấy năm... và chị đã đạt được mong ước,... Nhìn chị cười hạnh phúc bên con, lòng tôi sung sướng vô cùng....

ID thengoc1975

MS 54 Em gái tôi ngày vu quy

Chú thích ảnh: Ngày em đón dâu, có những giọt nước mắt rơi, nhưng đó là niềm vui đúng không em? chị chúc em luôn hạnh phúc!

ID my_thuan

MS 55 Chủ nhật ý nghĩa

Chú thích ảnh: Trong buổi từ thiện tại viện K2 mình tranh thủ chụp tấm ảnh kỷ niệm với bạn ngồi gần mình.

ID enternity

MS 56 Cún yêu

Chú thích ảnh: Niềm vui sắp được làm mẹ khiến mẹ Nga cười toe toét còn cún bị bế chụp ảnh thì mặt trông yêu ơi là yêu.

ID enternity

MS 57 Bộ Ba

Chú thích ảnh: Dù bận rộn với công việc gia đình, cơ quan bọn mình vẫn tranh thủ gặp nhau vào mỗi cuối tuần và cùng lang thang caphe xả stress để bắt đầu 1 tuần mới vui vẻ.

ID enternity

MS 58 Chơi với con

Chú thích ảnh: Đi làm về mệt ơi là mệt nhưng mẹ vẫn dành thời gian chơi với con. Hai mẹ con thi bò xem ai nhanh hơn. Con khoái trò này lắm, chơi hoài không chán!

ID Gaby

MS 59 Noel ấm áp

Chú thích ảnh: Đêm Noel đẹp quá, mẹ và con cùng đắm chìm trong không gian huyền ảo của những ánh đèn lung linh. Con luôn trong vòng tay của mẹ!

ID Gaby

MS 60 Hạnh phúc giản dị...

Chú thích ảnh: Năm đầu tiên trồng chuối, nhà chồng mình đã thu hoạch được buồng chuối rất to, quả nào cũng căng tròn. Đây là khoảnh khắc mình chụp lại hình ảnh mẹ chồng mình đã vui như thế nào khi thu hoạch buồng chuối đầu tiên đấy.

ID nhimHaLinh

MS 61 Ai bảo chăn trâu là khổ? Tôi chăn trâu vui lắm bạn à!!!!

Chú thích ảnh: Về quê nhìn thấy con trâu, khoái quá nên tớ thử tập chăn trâu nè !!!

ID nhimHaLinh

MS 62 Một ngày làm việc

Chú thích ảnh: "Một ngày làm việc của Saler - Dù vất vả, dù mồ hôi nhễ nhại vẫn luôn mỉm cười với khách hàng - đó là công việc của các Saler ^_^"

ID thuynk_ob

MS 63 Thiếu nữ miền sơn cước

Chú thích ảnh: Ảnh này bạn mình chụp cho hôm đi Mộc Châu tháng 1/2011

ID vitbaucute

MS 64 Vòng tay của Bà!

Chú thích ảnh: Mẹ đã trưởng thành từ vòng tay ấm áp của Bà và giờ đây, trong sự khôn lớn của con cũng luôn có hơi ấm vòng tay của Bà. Mẹ cám ơn cuộc đời đã cho mẹ có con để mẹ hiểu được những gì Bà đã dành cho mẹ...

ID bongangle

MS 65 Phút giây bên con

Chú thích ảnh: Với mẹ, mỗi phút giây bên con là hạnh phúc nhất, mãn nguyện nhất. Con chính là món quà tuyệt vời nhất mà ông trời ban cho mẹ.

Mẹ yêu con rất nhiều, Chiêu Nghi à!

ID mebechieunghi

MS 66 Mẹ tôi - khi đang nấu ăn

Chú thích ảnh: Mẹ ơi, con yêu Mẹ nhất!

ID baohan.sari

MS 67 Vợ và con gái đi chơi Bờ Hồ

Chú thích ảnh: Một ngày đẹp trời, bố rủ cả nhà đi chụp ảnh ở Bờ Hồ. Đây là khoảnh khắc bố chộp được khi 2 mẹ con không để ý. Yêu quá!

ID LePucca

MS 68 Công viên cuối tuần!

Chú thích ảnh: Có lẽ niềm Hạnh Phúc nhất của người phụ nữ là được làm Vợ và làm Mẹ. Tôi cũng như bao phụ nữ khác, đã cảm nhận được niềm Hạnh phúc vô bờ bến này. Hạnh phúc lắm lắm mỗi khi thấy con cười!

ID bibi_bop

MS 69 Tập đi con nhé!

Chú thích ảnh: Mẹ sẽ dìu dắt những bước đi đầu tiên cho con! Và mẹ sẽ đỡ con nếu như con vấp ngã! Vì con là con gái yêu bé bỏng của mẹ!

ID bibi_bop

MS 70 Thư giãn cùng con

Chú thích ảnh: Nào, mẹ hát cho con nghe nhé!

ID bongangle

MS 71 Hạnh phúc không nói thành lời!

Chú thích ảnh: Mọi mệt nhọc sẽ được xua tan, mọi buồn phiền sẽ được xóa hết mỗi khi ôm con vào lòng! Thật Hạnh Phúc khi được làm mẹ!

ID bibi_bop

MS 72 Hạnh phúc không nói thành lời!

Chú thích ảnh: Được ôm con vào lòng - mẹ thấy trên cuộc đời này không có hạnh phúc nào hơn thế!!!

ID bongangle

MS 73 Chơi xuân

Chú thích ảnh: Mẹ sẽ luôn dìu dắt con trên mọi nẻo đường!

ID bongangle

MS 74 Em gái tôi!

Chú thích ảnh: Nụ cười rạng rỡ ấy khiến tôi cảm thấy cuộc sống này tràn đầy niềm vui và hạnh phúc. Hãy cứ cười như thế em gái nhé!

ID dinhmenhtuonglai

MS 75 Và bạn tôi!

Chú thích ảnh: Cũng là một nụ cười, nhưng yên bình với cảnh vật thiên nhiên vô cùng!

ID dinhmenhtuonglai

MS 76 Thiên chức của người phụ nữ

Chú thích ảnh: Mẹ vui khi đứa biết rằng con rất mạnh khỏe, mẹ mong sớm đến ngày con trào đời để được chăm sóc, che chở và dắt con đi ...

ID mebongmh

MS 77 Mẹ và con

Chú thích ảnh: Một buổi sáng trong trẻo, mẹ và con lên đê chơi, đối với con niềm vui lớn nhất là được vẽ, còn niềm vui của mẹ là nhìn con lớn lên từng ngày. Hi vọng sau này con sẽ làm họa sĩ.

ID mygacon

MS 78 Xuống chợ

Chú thích ảnh: Ảnh tình cờ được chụp khi tôi lên Bắc Hà chơi. Đây là một cô gái H'mông đang trên đường xuống chợ. nét mặt rạng ngời hạnh phúc. Có lẽ em đang mơ tưởng đến giây phút được gặp người mình thương...

ID Mẹ ớt nhóe

MS 79 2 người phụ nữ bình thường giữa đời thường

Chú thích ảnh: Một người mua, một người bán, một người vui vì bán được hàng, một người vui vì mua được những món mình yêu thích...vị trí khác nhau, niềm vui cũng khác nhau

ID dandelioncute

MS 80 Con yêu mẹ!

Chú thích ảnh: "Mẹ ơi, con yêu mẹ lắm" là câu nói mà cậu con trai nuôi tên ở nhà là Ộp đã nói với mẹ trước khi thơm mẹ một cái vào má đã làm mẹ cảm thấy hạnh phúc tràn trề sau mỗi ngày làm việc mệt mỏi.

ID ếch ộp

MS 81 Cháu giúp bà nhổ cỏ nhé!

Chú thích ảnh: Thương bà vất vả làm lụng lại trồng được cả vườn rau thật tươi ngon nên cháu đã giúp bà nhổ cỏ đấy!

ID ếch ộp

MS 82 Nụ cười hạnh phúc!

Chú thích ảnh: Sau mỗi ngày làm việc mệt mỏi, được trở về nhà chuẩn bị cho bữa cơm gia đình thì không có người phụ nữ nào lại không thấy hạnh phúc cả.

ID ếch ộp

MS 83 Bà ngoại

Chú thích ảnh: Bà ơi, không biết cháu đã nhìn thấy dáng hình này bao nhiêu lần rồi bà nhỉ. Từ khi cháu được về thăm bà thì bà đã còng rồi, nhưng bà lúc nào cũng là một "hình mẫu" đẹp nhất đối với cháu. Cả nhà yêu bà nhiều :x

ID giadinhlaso1